หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญภาคกลางและภาคตะวันตก

รวมพระเกจิสายนนทบุรีทั้งหมด

<< < (2/3) > >>

Karupong29:

--- อ้างจาก: โยคี ที่ 13 ธ.ค. 2556, 01:28:21 ---4. หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางจาก (ปัจจุบันย้ายใปแล้ว)ท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อทองสุขโดยตรง
มรณะภาพ แล้ว

--- End quote ---
หลวงพ่อท่านมรณะภาพแล้วหรอครับ เมื่อไรอะครับ

โยคี:

--- อ้างจาก: Karupong29 ที่ 13 ธ.ค. 2556, 04:19:37 ---
--- อ้างจาก: โยคี ที่ 13 ธ.ค. 2556, 01:28:21 ---4. หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางจาก (ปัจจุบันย้ายใปแล้ว)ท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อทองสุขโดยตรง
มรณะภาพ แล้ว

หลวงพ่อท่านมรณะภาพแล้วหรอครับ เมื่อไรอะครับ

ปีนี้ หลายเดือนแล้วครับ ที่วัดบางพูด ปากเกร็ด

aehjomthong:
วันที่ 30 เมษายน 2556 หลวงปู่เปรื่องท่านได้มรณะด้วยอาการน้ำท่วมปอด ณ โรงพยาบาลชลประทาน 
วันที่ 19 พฤษภาคม 2556พระราชทานเพลิงสังขารของท่าน  ณ วัดบางพูดนอก อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี

ice.bangyai:
หลวงพ่อ เกิน วัดบางค้อ ครับตะกรุดประสบการณ์มาก ทั้งแบบห้อยคอและคาดเอวครับ

atthawit:
 :001:ตอนนี้ที่พรรษามากสุดและยังอยู่น่าจะเป็นหลวงปู่เก๋นะครับ :001:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version