ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการไปสักยันต์  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ thongthi

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สอบถามการไปสักยันต์
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2562, 10:06:48 »
สอบถามการไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ ติดต่ออย่างไรครับ (ยังไม่เคยสัก)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามการไปสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2562, 10:51:46 »
เตรียมใจกับสุขภาพให้พร้อมครับ ไม่ดื่มสุราก่อนสัก เดินทางถึงวัดบางพระถามใครก็ได้ว่ากุฏิที่สักยันต์อยู่ตรงไหน
แล้วก็ไปดูว่าอยากสักกับพระอาจารย์ หรือ อาจารน์ท่านไหน ดอกไม้ธูปเทียนค่าครู มีจำหน่ายอยู่ด้านหน้ากุฏิ
ส่วนตัวผมแน๊ะนำหลวงพี่ญา ท่านชอบทำหน้าดุ แต่ท่านใจดีมากๆ เมตตาลูกศิษย์ทุกคนเสมอกันครับ
แต่จะสักกับหลวงพี่ท่านใด หรืออาจารย์ท่านไหน เราก็เป็นลูกศิษย์วัดบางพระเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ thongthi

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2562, 12:12:40 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ว่าแต่เจ็บไหม

ออฟไลน์ Cypperdie

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2562, 03:33:16 »
สักยันคิดดูให้ดีก่อนนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2562, 09:49:42 »
สักยันต์ไม่เจ็บหรอกครับ ก็แค่เหมือนกับมดกัด มันแค่กัดพร้อมกันฝูงเดียวอ่ะครับ
เอาเข็มจิ้มเนื้อไม่เจ็บก็ให้มันรู้ไป  :053:
ความศรัทธาจะทำให้เราก้าวข้ามความเจ็บไปได้ครับ