หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

แจ้งเพื่อทราบเรื่อง หัวข้อ,.. กระทู้บอกลา กระทู้สั่งลา. กระทู้ยุติบทบาทตนเอง...

(1/5) > >>

เว็บมาสเตอร์...:
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย...  :001:

เนื่องจากในระยะหลังๆ มีเพื่อนสมาชิกได้ตั้งหัวข้อ,.. กระทู้ในลักษณะบอกลา.... สั่งลา... กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้าย....

ขอยุติบทบาทตัวเองในกระดานสนทนาวัดบางพระ หรือหัวข้อ,.. ในลักษณะใกล้เคียงกัน... ฯลฯ... เยอะมากๆ...

เราไม่ทราบว่าท่านมีเหตุผลอะไรในการบอกลา... ไม่ว่าจะเป็น น้อยใจ เสียใจ ไม่พอใจ หมดใจ... ขอความเห็นใจ... หรือ เพื่อป่วน...

ซึ่งกระทู้ดังกล่าว ได้สร้างความสงสัย ความสับสนในเรื่องต่างๆ มากมาย กระทู้ดังกล่าวทำให้รู้สึกที่ไม่ดีให้กับเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย

และทำให้กระดานสนทนาเกิดความปั่นป่วน...เป็นประเด็นให้เกิดความแตกแยก ไม่สงบสุข ไม่เรียบร้อย

ฉะนั้น.... เพื่อนสมาชิกท่านใดก็ตามที่มีความตั้งใจจริงที่จะ บอกลา... สั่งลา... หรือยุติบทบาท ตนเองในกระดานสนทนาวัดบางพระ

ขอให้ท่าน จากไปอย่างเงียบๆ เพียงแค่ท่านไม่เข้าระบบ (login) ก็เพียงพอ ไม่ต้องตั้งหัวข้อ,..กระทู้ใดๆ เพื่อเป็นการสั่งลา...บอกลา...

เมื่อพบเห็นกระทู้ในลักษณะดังกล่าว... เราขอลบทิ้งแบบไม่ลังเลไม่สงสัย ไม่ต้องใช้สมองในการตัดสินใจ...

หลวงพี่เว็บ...  :001:

สุขโข... สุขขี... ไปดีเถิดโยม...  :004:

อชิตะ:
รับทราบครับผม  ชัดเจนครับพี่ 

yout:
จ้ารับทราบครับ :007:

Hanu-Marn_Neverdie:
งั้นขอบอกลาตรงนี้เลยละกันครับท่าน :048:

Hanu-Marn_Neverdie:
อันด้านบนล้อเล่นนะครับท่าน  อย่าเคืองกันนะ :095:

แต่ขอลากจาก  ความขี้เกียจ  โทสะ  สิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวง  ขอลาปี2551

เริ่มต้นใหม่ในปีวัวไฟ 2552นี้   ขอให้ทุกท่านพานพบแต่สิ่งดีด้วยเถิดครับ :003:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version