หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

แจ้งเพื่อทราบ....เรื่องการตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการทำบุญร่วมบริจาค

<< < (3/4) > >>

peachsama:
ขอบพระคุณครับ เราจะได้ทำบุญจริงๆ
มิไช่ เชิญท่านร่วมงานปิดทองฝังลูกระเบิด ขุดลูกนิมิตร วัดบำรุงตน อำเภอลำใส้จังหวัดกระเพาะ แถมวัตถุอวมงคลฟรี หรือจะเช่าไปหนักบ้านก็ได้
มีรายนามวัตถุอวมงคลดังนี้
1.ขุนแผนดิน7โป่ง(ถงลมโป่ง)7ทุ่ง(สุขา7ที่) 7ท่า(ท่ารถบขส) เราเรียกว่า "ขุนแผนตกรถ"
2. สมเด็จเคาะระฆัง บ้างก็เรียกเคาะกะละมัง ออกจาท่าพระจันทร์วนาราม มวลสารแน่นปึ้งยางพารา หนาเตอะ คลุก อึน้องม๋าทำคราบกรุ แช่กรดกัดชา รับรองว่าจับพุทธคุณปรี๊ด
3.แก้วสารพัดทุบ เอามวลสสาร สารพัดเก็บ มาผลสมยำทำรูปขึ้นคอแล้วไม่ผิดหวัง

จึงเป็นนิมิตรหมายอันดีที่ ไม่มีการขายวัตถุมงคลในนี้เพื่อป้องกันมิจาฉาชีพแฝงตัวมา ขายของเก๊ หรือทำบุญแต่ได้กรรม  ในฐานะสิษย์กำมะลอ
อันจะทำให้เกิดความเสื่อมเสียต่อพวกเราแหละหลวงพ่อที่พวกเราเคารพครับท่าน

jaturong:
รับทราบครับ

โองการยันนะรังสี:
ฝากให้อ่านกันอีกรอบครับ

นอมอท้อผิด:
รับทราบครับ

^^

:016: :015:

chatee_poke:
รับทราบและจะปฎิบัติอย่างเคร่งครัดครับ........

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version