หมวด มิตรไมตรี > ไหว้ครูบูรพาจารย์

เสียใจครับวันนี้ไม่ได้ไป

(1/4) > >>

ART2530:
วันนี้วันดีไหว้ครูบูรพาจาร...ผมช่วยทางบ้านทำงานถ้าไปไม่มีเพื่อนไปอีก...ตอนแรกจะไปกับพี่ต่ายเณรน้อยในบรอดพี่ต่ายไม่ว่างติดไปเรียน..จะชวนเพื่อนคนนึงรุ้จักกันมันกวนๆมีเรื่องถึงมารบกวนวันนี้ผมรู้ว่าเขาไปแต่มันม่ายโทรมาชวนไงนิสัยเป็นอย่างนี้ ...ปีนี้พลาดโอกาสปีหน้าคงได้ไปแน่แต่ยังไงผมก็ละลึกถึงหลวงพ่อเสมอไหว้อยู่กับบ้านก้อได้....... . ......

~เสน่ห์กวาง~:
ถึงตัวจะไม่ได้มา

แต่ถ้าใจมาและระลึกถึงครูบาอาจารย์ก็เป็นสิ่งดีค่ะ

:054: :015:

~เสน่ห์ต้นน้ำ~:
อยู่ที่ไหนก้อระลึกถึงครูบาอาจารย์ได้เสมอคับ

nutagul:
ถึงจะไม่ได้ไปร่วมแต่ก็ระลึกถึงหลวงพ่อครูบาอาจารย์ได้ครับ ท่านรับรู้แน่นอนครับ

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
พลาดปีนี้ยังมีปีหน้านะครับ พึงระลึกถึงหลวงพ่อเป็นสิ่งที่ดีครับ  :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version