หมวด มิตรไมตรี > ไหว้ครูบูรพาจารย์

เสียใจครับวันนี้ไม่ได้ไป

<< < (2/4) > >>

peachsama:
ขอบคุณที่ลงรูปพระให้ชม และไม่ต้องเครียด ถ้าหลวงปู่มองว่าเราควรไปอย่างไรท่านให้ไปเอง แต่ถ้าเราไม่พร้อมจริงๆหรือไปแล้วอาจมีเคราะห์ท่านก็ไม่ให้มานะ

berth1999:
ขอให้มีจิตใจนึกนึงหลวงปู่ ท่านย่อมคุ้มครองครับ :015:

อชิตะ:
ติดภาระกิจไปร่วมพิธีไม่ไ้ด้ แค่ใจระลึกถึงครูบาอาจารย์ หลวงปู่ท่านคงรับรู้รับทราบ สาธุๆ

โอกาสหน้ายังมีครับผม :005:

•••--สายัณ--•••:
ไปไหว้ครูที่วัดไม่ได้ ก็ไหว้ครูที่บ้านแทน ซิครับ เวลา 9.29 น. บรรดาหลวงพ่อ หลวงพี่ ขึ้นปรัมพิธีแผ่กระแสจิต เราก็นั้สมาธิ ที่บ้านไปด้วย นะครับ

~@เสน่ห์เอ็ม@~:
งานมีทุกปี ครับ .. พลาดโอกาศนี้โอกาศหน้ายังมี ครับ  ละลึกถึงท่านส่งจิตไปก็ได้เหมือนกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version