หมวด มิตรไมตรี > ไหว้ครูบูรพาจารย์

บรรยากาศงานพิธีบูชาครู วัดบางพระ 7 มีนาคม 2552

(1/4) > >>

โคมแก้ว:

หลวงพ่อ สำอางค์ เจ้าอาวาส วัดบางพระกำลังประกอบพิธี

พระอาจารย์ และ ลูกศิษย์ร่วมกันประกอบพิธี

พระอาจารย์ต้อย เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ติ่ง เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ติ่ง เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์ญา เมตตา ครอบครูให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

พระอาจารย์แป๊ว เมตตา สักให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์

บรรยากาศภายในงานพิธี บูชาครูครับ

บรรยากาศภายในงานพิธี บูชาครูครับ

สิ่งที่ขาดไม่ได้ภายในงาน ( กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ) หอยทอดอร่อยมากๆครับ

เหล่าทหารที่พร้อมช่วยงาน มาด้วยใจจริงๆครับ

เหล่าทหารที่พร้อมช่วยงาน มาด้วยใจจริงๆครับ

รอยสักสวยคมจริงๆครับ

อันนี้หลังกระผมเองครับ ^^"

อาจารย์หนวดครับ เป็นคนเดินฝีเข็มให้กระผมเองครับ

สมาชิกบางส่วนของเว็บบอร์ดวัดบางพระครับ ใครเป็นใครดูกันเอาเองนะครับ

big tod:
ครบถ้วนทุกอย่าง..แม้จะอยู่ถึงขอนแก่นแต่ดูรูปแล้วเหมือนอยู่ร่วมในพิธีเลยครับ.. :054:

๛][รัตu:][๛:
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกัน :045:

นายตะกรุด:
มีรูปผมทุกกระทู้เลยเนอะ

แฮะๆๆๆๆๆ

t@o:
รูปสวยมากครับ ขอบคุณมากครับ

คนหลังขาวๆ เนียสักแล้วสวยจริงๆลายคมมาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version