ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชาพ่อปู่ฤาษีกาลสิทธิ์  (อ่าน 8656 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดีเช่าพ่อปู่ฤาษีกาลสิทธิ์จากวัดไป...

ใครมีคาถาสำหรับบูชาพ่อปู่บ้างเอ๋ย...      

ออฟไลน์ ตะเพียน

• ตติยะ
ตอบ: คาถาบูชาพ่อปู่ฤาษีกาลสิทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 01:44:37 »
ตามนี้เลยครับ...........
**คาถาบูชาฤาษีหน้าเสือ**

ตั้งนะโม 3 จบ
นะมัสสิตะวะ อิสีสิทธิโลกะนาถัง อนุตรัง
อิสีพันธนังสาตรา อหังวันทามิตัง อิสีสิทธิเวสสะ (3จบ)

สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะตะถาคะโต
สิทธิเตโชชโยนิจจัง สิทธิลาโภนิรันตะรัง สัพพกัมมังประสิทธิเม (1จบ)

พร้อมภาวนาคาถาและขอพรตามปรารถนา
หมั่นภาวนาบูชาเป็นมหาอำนาจ คงกระพันชาตรี
แคล้วคลาดจากอุบัติเภทภัยอันตรายต่างๆ
คุ้มครองให้อยู่ร่มเย็นเป็นสุขเสมือนหนึ่งมี
ครูบาอาจารย์ คุ้มครอง ก้าวหน้าในตำแหน่งหน้าที่การงาน
อธิษฐานสิ่งใดสำเร็จตามปรารถนาทุกประการ
โดยเฉพาะเรื่องโชคลาภดีนักแล

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: คาถาบูชาพ่อปู่ฤาษีกาลสิทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 02:48:13 »
ขอบคุณคร้าบบบบผม...

วันที่เอามาจากวัดก็ไม่ได้ถามหลวงพ่อด้วย...

ก็ได้แต่สวดบูชาหลวงพ่ออย่างเดียว...

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 03:05:29 »
รบกวนด้วยครับ
  ขอบทบูชาปู่ฤาษีนารอดด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ตะเพียน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 03:12:29 »
ปู่ฤาษีนารอดลองดูกระทู้เก่าๆละกันครับ ผมว่ามีเพื่อนตอบไว้แล้วนะครับ 

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=6900
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2554, 03:20:17 โดย ตะเพียน »

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 05:42:27 »
ขอบคุณคับท่าน