ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากถามเกี่ยวกับพุทธคุณของยันต์ดังในกระทู้ เพราะผมลองข้อมูลดูแล้วไม่เจอครับ  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
 อยากทราบประวัติยันต์ดังต่อไปนี้ครับ
     1. ยันต์บัวแก้ว
     2. ยันต์บัวเงิน
     3. ยันต์บัวทอง

คือผมลองหาๆดูแล้วจะไม่เจอข้อมูลยันต์พวกนี้เลย คือผมอยากรู้ข้อมูลยันตืที่ผมมีน่ะครับ  ขอบคุณผู้รู้ที่ช่วยตอบกระทู้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
อยากทราบประวัติยันต์ดังต่อไปนี้ครับ
? ?? 1. ยันต์บัวแก้ว
? ?? 2. ยันต์บัวเงิน
? ?? 3. ยันต์บัวทอง

? คือผมลองหาๆดูแล้วจะไม่เจอข้อมูลยันต์พวกนี้เลย คือผมอยากรู้ข้อมูลยันตืที่ผมมีน่ะครับ? ขอบคุณผู้รู้ที่ช่วยตอบกระทู้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เท่าที่ทราบ ยันต์บัวแก้ว จะ ลงคู่กับยันต์บัวขวัญ

สัก 1 ก็ได้? เป็นคงกระพัน? สักคู่ เป็นเมตตาพร้อม?

ยันต์บัวเงิน บัวทอง  เคยได้ยินว่า พระอาจารย์ต้อย ท่านสักให้กับลูกศิษย์บางท่าน ..  พุทธคุณไม่น่าจะหนีกันไกลนัก  มาเป็นคู่เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2550, 10:14:57 โดย กุ๊งกิ๊ง »

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่ตอบให้นะครับ ยันต์บัวเงิน-บัวทองผมก้อได้มาจากพระอาจารย์ต้อยอ่ะครับ ก้อเลยงงๆหาข้อมูลไม่เจอ ขอบคุณมากครับ