ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆเกี่ยวกับการ สักยันต์ น้ำมันครับ  (อ่าน 1048 ครั้ง)

ออฟไลน์ masater.art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่ๆศิษ วัดบางพระ

ผมมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับการสักยันต์น้ำมันโดยส่วนตัวแล้วอยากได้ทางเมตตา แต่คิดว่าจะให้พระอาจารย์ดูว่าเราเหมาะกับอะไรดีกว่า

คำถามครับ

1. การสักยันต์น้ำมัน เราสามารถสักเรื่อยๆจนเต็มแผ่นหลังได้เหมือนน้ำหมึกรึเปล่าครับ สงสัยประมาณว่าถ้ารอยหายไปแล้วพระอาจารย์ท่านจะเห็นรึเปล่าจะทับกันรึเปล่า

2. ถ้าวันนึงซึ่งสถานะของผมพร้อมที่จะลงน้ำหมึกผมสามารถที่จะลงหมึกทับได้รึเปล่าครับ (อยากสักหมึกครับ แต่ด้วยเหตุผลหลายอย่างทำให้ยังไม่สามารถทำได้)

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับ  :002:
เตือนตน โดยส่วนตัว ไม่ได้ต้องการยันต์ใดเป็นพิเศษ พระอาจารย์ท่านว่ารูปใหนดี ยันต์ใหนดี ตัวเองจะต้องรับไว้ เพราะสำหรับตัวเองนั้น การสักยันต์คือ ความอดทน และ เพียรพยายาม

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ศึกษา ก่อนนะครับ  สักน้ำมัน สักเท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่ถ้าจะลงหมึก ก็เหมือนนับ 1 ใหม่ครับ เข้าใจนะครับ ^^   * ถ้าใจพร้อม กายพร้อม หมึกเลยครับ :015:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
สักน้ำมันสามารถสักทับกันได้ ส่วนน้ำมันไม่นิยมเพราะมันจะทับกันสเปะสะปะไปหมด ดูแล้วไม่สวย การวางตำแหน่งสักน้ำมัน โดยส่วนใหญ่ อาจารย์เขาจะมีการวางครับ ว่ายันต์นี้ควรอยู่ตำแหน่งใด จะมีเหลื่อมกันบ้าง ทับกันบ้าง แต่ตำแหน่งแทบจะไม่ต่างจากหมึกเลยครับ เช่นเก้ายอดอยู่เหนือสุด เมื่อสักไปแล้ว รอยหายไปแล้ว เมื่อไปสัก 8 ทิศ ก็จะวางตำแหน่งต่ำลงมา เสือก็วางตำแหน่งรองลงไปอีก เป็นอย่างนี้ครับ สำหรับหลังผมนะ ส่วนใหญ่่น้ำมันไม่ซีเรียสครับ และหากวันหลังอยากสักหมึกพระอาจารย์ก็จะวางลายตามแบบของแต่ละท่านครับ