ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ คับ ว่า กุมารหลวงปู่แย้มวันไหว้ครูหมดหรือยัง  (อ่าน 2623 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ว่าจะไปเช่ามา ซํกองค์ 2 องค์น่ะครับ อยากได้องค์ใหญ่ไม่ใช่องค์ห้อยคอน่ะครับ ไม่รู้ว่าหมดยัง ใครไปแถวนั้น ฝากดูด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ไปครั้งล่าสุด รู้สึกจะยังไม่หมดนะคะ ของดีมีน้อย รีบๆไปน๊า  :D :-*
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลองเข้าไปหาดูนะครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ว้าว วันนี้ว่าจะแวะไปแต่ไม่ทัน  :(

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไปล่าสุดไม่มีแล้วนะครับ มีแต่ห้อยคอสีเหลือง ,กับสีดำ..... :-[

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
รุ่นไหนก้อเหมือนกันแหละครับ
เลี้ยงสม่ำเสมอ เชื่อในสิ่งที่ทำอยู่ พอแล้ว

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รุ่นไหนก้อเหมือนกันแหละครับ
เลี้ยงสม่ำเสมอ เชื่อในสิ่งที่ทำอยู่ พอแล้ว
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่าน :-*

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ก็เชื่อคับ แต่อยากได้มาเพิ่มอ่ะ ไม่ใช่ไม่เชื่อซํกหน่อยอ่ะคับ
แค่อยากได้มาเก็บไว้เพิ่มเท่านั้นเอง
แล้วก็อยากได้ ขนาดบูชาอ่ะคับ ยังไม่มีเลย

• ...
ก็เชื่อคับ แต่อยากได้มาเพิ่มอ่ะ ไม่ใช่ไม่เชื่อซํกหน่อยอ่ะคับ
แค่อยากได้มาเก็บไว้เพิ่มเท่านั้นเอง
แล้วก็อยากได้ ขนาดบูชาอ่ะคับ ยังไม่มีเลย
เจตนาคือ รุ่นใดก็ได้ครับท่าน อย่าคิดมากครับ  :-*