ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ สาลิกาลิ้นทอง กับ นะหน้าทอง ค่ะ  (อ่าน 15143 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซึม

• ปฐมะ
  • *
ตอนนี้มีปันหากะแฟนอยุบ่อยๆ แฟนไม่ค่อยรักอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องสาลิกาลิ้นทอง หรือ นะหน้าทองคะ แล้วจะช่วยให้คนรักได้จิงไหมคะ

แล้วการทำสองอย่างนี้มีข้อห้ามอะไรบ้างค่ะ ขอแบบละเอียดเพราะจะได้ตัดสินใจก่อนทำว่าจะรักสากฎได้มั้ย แล้วถ้าผิดกฎจะเปนยังงัยค่ะ แล้วที่สำคันมันบาปไหมคะ กัวมีผลข้างเคียง โดยส่วนตัวเปนคนกัวผีมากกกกค่ะ

แล้วเรื่องของเข็มเรานำไปเองได้ไหมคะจะได้สบายใจเรื่องความปลอดภัยค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
สาลิกาลิ้นทอง ก็ได้ ชี้นกเป็นนกชี้ไม้เป็นไม้
นะหน้าทอง ก็ดี ชายเห็นชายรัก หญิงเห็นหญิงรัก

ข้อห้ามก็เหมือนกันครับ ไม่ลบหลู่พ่อแม่ ครูอาจารย์, ไม่ผิดลูกผิดเมียเขา. ศิล 5 ข้อ

สำหรับเข็มไม่ต้องถือมานะครับ เพราะเข็มที่จะใช้สักได้ต้องผ่านพิธีกรรมการปลุกเสกก่อนนะครับ ใช้เข็มธรรมดาทั่วไปไม่ได้
รับรองปลอดภัยครับ

และอีอย่างนะครับ เอาใจเขามาใส่ใจเรา ไม่โกรธแค้นเคืองโกรธกัน รู้อภัย มีน้ำใจ ก็จะกลับมาเองนะครับ

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ของพวกนี้มันก้อช่วยเราได้บ้าง แต่ไม่ถึงกับหมดนะ พยายามใช้สเน่ห์ในตัวเรา สิ่งที่เปนเราให้มากที่สุดด้วยน๊า ขอให้สมหวังกับความรักจ้ะ  :-*
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ซึม

• ปฐมะ
  • *
ถ้าลงนะหน้าทอง กับ สาลิกาลิ้นทองต้องใช้เข็มทั้ง2อันเลยหรอคะ

• จตุตถะ
ท่านจะสักให้ที่หน้าผาก แก้ม 2 ข้าง แล้วก้อลิ้น รวมทั้งหมด 4 จุดจ้ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไปถึงวัดบางพระ ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่ออางค์ได้ครับ
เงินก้ทำบุญให้วัดได้บุญด้วย
ไม่จำเป็นต้องใช้เข็มนะครับ
ถ้าลงกับหลวงพ่ออางค์
แต่ผมลงกับหลวงพี่ติ่งท่านก้ใช้เข็มสักน้ำมันให้แค่พอเป็นพิธี
แต่ถ้าเป็นผุ้หญิงแล้วกลัวเข็ม ก็บอกท่านได้ครับ
ท่านก้จะไม่ใช่เข็มสักแต่อาจจะใช้เทียนวนๆบริเวณใบหน้าแทนครับ
หลวงพี่ติ่งท่านเก่งทางเมตตามหานิยม โชคลาภครับ
แต่ของแบบนี้ก็อย่างที่พี่ๆหลายท่านบอกครับ
ของดีเป็ฯตัวช่วยด้านจิตใจ ทำให้เรามีกำลังใจ หลักๆก็อยุ่ที่เราปฏิบัติตัวครับผม
เป็นคนดี แล้วเรื่องดีๆก็จะเกิดตามมาครับ
ส่วนข้อห้ามง่ายๆครับ ไม่ควรพูดคำหยาบคายครับ แล้วก็รักษาศีลให้ได้ก็พอครับ ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
หลวงพี่ติ่งท่านเมตตาจ้ะ แล้วแต่ตัวท่านนะ ว่าจะไปลงกับท่านใด ยังไงก้อศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน  ;)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าหลวงพ่อสำอางค์ ถ้าเป็น ญ ท่านจะถามว่า มี แฟนยัง ทำมาค้าขายหรือเปล่า ถ้าใช่ ท่านจะลง สาริกาให้ด้วยคับ
แต่ถ้าเป็น ชาย จะขอ หลวงพ่อสำอางค์ยังงัย ก็ได้แต่ ลงนะ คับ
ท่านไม่ลงสาริกาให้ ท่านบอกว่า เดี๋ยว จะ มี เมียเยอะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ติ่ง ก็ดีครับ หลวงพี่ท่านเมตตาลงให้ดี

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ทุกวันนี้ผมเลิกลงแล้วล่ะครับ นะหน้าทอง ไม่ใด้คิดว่าตัวเองมีเสน่ห์อะไรหรอกนะ
เพียงแต่พยายามคิดดี พูดดี ทำดี กับคนรอบข้างก้อพอครับ

อย่างอื่นเป็นแรงหนุน ไม่ใช่แรงนำครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9