ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ทางไปวัดสว่างภพบ้างครับ  (อ่าน 6186 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ใครรู้ทางไปวัดสว่างภพบางช่วยบอกที อยากไปบูชาวัตถุมงคล
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ใครรู้ทางไปวัดสว่างภพบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ค. 2549, 07:15:13 »
พอรู้คับคุณอยู่ที่ไหนหล่ะคับ  ถ้าอยู่สายคลองก็ขับรถเลอะตายคลองมาอ่ะคับไปทางคลอง4ริมคลองมีวัดเดียวหล่ะคับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ใครรู้ทางไปวัดสว่างภพบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ค. 2549, 07:16:53 »
ถ้าสงสัยลองถามคุณsjakrawoot หรือมาถามผมก็ได้นะคับ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ค. 2549, 08:14:22 »
ลองเอาแผนที่ไปดูก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะงงๆหรือป่าว? ถ้างงๆ ก็มาคุยกันไป MSN แล้วกันนะครับที่ sjakrawoot@hotmail.com? หรือโทร. 0-1585-7575? ? 24 ชั่วโมงครับ? เดี่ยวพรุ่งนี้ วันอาทิตย์ผมก็ว่าจะไปวัดสว่างภพเช่นกันนะครับ

sjakrawoot

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ค. 2549, 08:16:04 »
ไม่ค่อยจะชัดเท่าไหร่นะครับ? เดี๋ยวลองส่งไฟล์ GIF ให้ดู? ไม่รู้ว่าจะได้มั้ย

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ค. 2549, 10:19:03 »
มีอะไรเหรอ จ้า ที่ วัดนั้น ช่วย บอก ทีซิจ้า/ ขอบคุณมากจ้า
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ค. 2549, 07:03:16 »
น้ามีพระนามว่าหลวงพ่อแสวงและอื่น ๆ

sjakrawoot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ค. 2549, 05:49:38 »
ตะกรุดโทนยันต์เกราะเพชรยาว 5 นิ้ว โงไปทั่วเมืองปทุมธานี
ตะกรุดฝังแขน
นะหน้าทอง สายลพ.จง วัดหน้าต่างนอก
รักยม สายลพ.จง วัดหน้าต่างนอก
มีดหมอ สายลพ.โป๋ วัดวังแดงเหนือ
และอื่นๆครับ
ลองเข้าไปดูที่นี้นะครับ? http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,102.0.html

ครูบาอาจารย์ที่หลวงพ่อแสวงได้ศึกษามาโดยตรง  อาทิเช่น
1. หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา
2. หลวงพ่อขันธ์ วัดนกกระจาบ จ.อยุธยา (เจ้าตำหรับเชือกคาดเอว ยุคสงครามโลกครั้งที่สอง) และหลวงพ่อได้รับการถ่ายทอดการทำเชือกคาดจากหลวงพ่อขันธ์โดยตรง
3. หลวงพ่ออู๊ด วัดหัตถสารเกษตร จ.ปทุมธานี (ศิษย์เอกหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ) ซึ่งหลววงพ่อแสวงได้รับการถ่ายทอดวิชาในสายหลวงพ่อกลั่น จากหลวงพ่ออู๊ดไว้ได้ทั้งหมด
4. หลวงพ่อโป๋ วัดวังแดงเหนือ จ.อยุธยา (เจ้าตำหรับมีดหมอสายวัดวังแดงเหนือ ซึ่งเป็นบูรพาจารย์ของหลวงพ่อรวย วัดตะโก จ.อยุธยา)  และหลวงพ่อแสวงได้รับการถ่ายทอดวิชามีดหมอในสายวัดวังแดงไว้ได้ทั้งหมด (มีดหมอสายวัดวังแดงเหนือ ดังมากที่สุดในยุดของหลวงพ่อแจ่มวัดวังแดงเหนือ)
5.  หลวงพ่อโอภาส วัดพระศรีไกรน้อย จ.ฉะเชิงเทรา (เจ้าตำหรับรอยสักที่ลือลั่นทั่วเมืองแปดริ้ว)  ซึ่งหลวงพ่อแสวงได้รับการถ่ายทอดวิชาในสายนี้ไว้ทั้งหมด  จนเกิดเหตุการณ์หนึ่ง คือ ตำรวจจากประตูน้ำพระอินทร์  ต้องมากราบขอร้องให้หลวงพ่อวางเข็มสัก  เพราะลูกศิษย์หลวงพ่อไปสร้างวีรกรรมไว้มากมาย  จนตำรวจประตูน้ำพระอินทร์ทุกวันนี้ ได้กล่าวขานถึงรอยสักของหลวงพ่อแสวงว่ามีอนุภาพสูงส่งจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2549, 10:16:34 »
ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
  • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2549, 10:39:50 »
ทีวัดยังเปิดให้บูชาวัตถุมงคลอยู่หรือปล่าว และบูชาที่ส่วนใดของวัดครับ

sjakrawoot

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2549, 11:01:22 »
ทีวัดยังเปิดให้บูชาวัตถุมงคลอยู่หรือปล่าว และบูชาที่ส่วนใดของวัดครับ

เปิดให้บูชาได้ทุกวันครับ? สถานที่บูชาก็ที่กุฏิหลวงพ่อแสวงโดยครับผ่านประตูวัดเข้าไปจะพบวิหารหลวงพ่ออู่ทองอยู่ทางซ้ายมือและฝ่ายประชาสัมพันธ์วัดอยู่ทางขวามือ? แต่เลยไปนิดเดียวก็จะเป็นกุฏิหลวงพ่อแสวงครับอยู่ทางขวามือเลย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

พง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 พ.ค. 2549, 07:23:18 »
ไม่ทราบว่าอาจารย์แสวงอยู่วัดทุกวันป่ะครับ
อาจารย์ท่านยังสักยันตือยู่ป่ะครับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พ.ค. 2549, 07:48:52 »
อะๆ.. อะไรกัน จ้า...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2549, 07:54:19 โดย ao »