ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆทั้งหลาย ช่วยตอบคำถามผมทีครับ  (อ่าน 1382 ครั้ง)

คนที่ศรัทธา

• บุคคลทั่วไป
ลงนะหน้าทองเป็นยังไงครับ
มีข้อห้ามหรือป่าว ถ้ามีบอกด้วยครับ
แล้วมีพุทธคุณด้านไหน

สักน้ำมันเห็นรอยมั้ย
ถ้าสักจะปลอดภัยจากโรคติดต่อมั้ย

ที่วัดบางพระมีรักยม มั้ยครับ
ถ้ามีกรุณาบอกวิธีการใช้ด้วยครับ
แล้วรักยม มีพุทธคุณด้านไหนครับ
ขอบคุณครับสำหรับคนที่ช่วยตอบ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: พี่ๆทั้งหลาย ช่วยตอบคำถามผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2549, 10:46:34 »
ขอตอบเท่าที่รู้นะคับ 
  1. นะหน้าทองก็จะนำทองถ้าจำไม่ผิด 5 แผ่นหรือ 3 แผ่นนี่หล่ะ  มาติดที่หน้าฝากแล้วท่องคาถาพร้อมกับขยี้ไปด้วย
      ข้อห้ามไม่ทราบนะคับได้ด้านเมตตานะคับ
  2. สัก จะสักอะไรหล่ะคับ  ถ้าน้ำมัน เห็นรอยช่วงแรกคับ
      เข็มที่สักจะแช่ในยาฆ่าเชื้ออะคับ
  3. มีคับมีทั้งรักยม และ กุมาร มีทั้งขวดเล็ก และ ขวดใหญ่ เหมือนกันทั้ง 2 แบบนะคับ จะต่างที่ขนาด 
      วิธีเลี้ยงน่าจะเหมือนที่อื่นอะคับ  หรือเปล่าไม่แน่ใจ