ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วย  (อ่าน 1846 ครั้ง)

อยากทราบจากผู้รู้

• บุคคลทั่วไป
ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วย
« เมื่อ: 24 พ.ค. 2549, 06:28:55 »
อยากทราบว่ารักยมกับกุมารทองต่างกันยังไง บอกวิธีเลี้ยงด้วยนะครับ

แล้วการทำนะหน้าทองสามารถไปทำที่วัดได้เลยใช่มั้ยครับ ถ้าได้แล้วต้องไปที่ตรงไหนของวัด

แล้วนะหน้าทองมีพุทธคุณยังไงครับ

แล้วที่วัดบางพระมีตระกุดสาลิกาหรือการลงสาริกามั้ยครับ

ใครทราบช่วยบอกด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ไรนาม

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2549, 08:55:23 »
กุมารทองผมไม่รู้นะ ? แต่ลงนะอ่ะครับ หลวงพี่ ติ่ง อ่ะครับ เก่ง ตะกรุดก้ได้ ไปหาได้เลยท่านใจดี ?ท่านเป็นอาจาร์สักยันต์ผมเองครับ ? ? ?:053:

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2549, 09:03:25 »
1 ) รักยมจะมี2ตน ใช้ไม้ของต้นรักกับต้นมะยมแกะ ซึ่งตนหนึ่งจะสีดำอีกตนจะสีขาว แช่อยู่ในขวดน้ำมันจันทร์ ส่วนกุมาร จะมีแค่ตนเดียว ส่วนมีเนื้ออะไรบ้างนั้นให้ไปดูเอาเองที่วัด
 ถามผมว่าต่างกันอย่างผมคิดว่าน่าจะเหมือนกัน ถ้าเรานำเค้ามาเลี้ยงก็ควรดูแลเค้าให้ดี เค้าจะได้อยู่กับเราและอาจจะให้คุณเราด้วย อาจถูกแจ๊คพ็อต 40 ล้าน อิอิอิ
2 ) ?เชิญที่วัดได้เลยครับ
3 ) ?นะหน้าทองจะเน้นไปทางเมตตามหานิยม
4 ) ?ตะกรุดสาริกานั้นผมไม่แน่ใจว่ามีหรือไม่ จะเห็นก็แต่ นกสาริกาคู่ เนื้อไม้แกะ แช่ในขวดน้ำมัน นำมาเจิมคิ้วหน้าผาก ก่อนออกจากบ้าน
การลงสาริกาที่คุณว่านั้นลงแบบไหน สักสาริกาคู่ หรือ ว่าลงสาริกาลิ้นทอง

ถ้าคุณจะลงสาริกาลิ้นทองแนะนำที่กุฏิ อ.ติ่ง ได้เลยครับ อ.ติ่ง ท่านถนัดด้านนี้อยู่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2549, 09:08:35 โดย pick »