ผู้เขียน หัวข้อ: สังเกตมานานแล้ว หลายๆสำนักก็บอกว่า "สายของหลวงพ่อเปิ่น" อยากทราบว่า.....  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ข้องใจ

• บุคคลทั่วไป
คำว่า  สายของหลวงพ่อเปิ่นนั้น เขาใช่อะไรเป็นเครื่องวัด?เครื่องพิสูจน์? ว่าเป็นสายของหลวงพ่อเปิ่น เพราะเหงที่ไหนๆก้อบอกว่าตัวเองเปงสายของหลวงพ่อเปิ่นกันทั้งนั้น   เพราะ ผมเกรงว่า...จะมีพวกที่แอบอ้างเอาบารมีของพลวงพ่อเปิ่นไปหากิน  โดยที่ไม่ใช่เปงลูกศิษย์แต่กลับโกหกหลอกลวงคนอื่นๆว่าเป็นสายของหลวงพ่อเปิ่น    ใครรู้ว่าใช้อะไรเป็นเครื่องวัดเครื่องพิสูจน์ก้อ..มาทำให้หายข้องใจด้วยน่ะ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
งับได้ยินมาบ่อยเหมือนกันครับดังมากด้วยแล้วก็มาพบความจิงที่นี่อ่ะคับ

ใช่เลย

ประกาศไปเลยครับ เจอที่ไหน คนที่ศรัทธาหลวงปู่ จะได้รู้ครับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
การที่จะกล่าวหาบุคคลอื่นนั้นควรจะตัดสินใจหรือคิดติตรองให้ถี่ถ้วยก่อน ที่จะคิด/พูด/หรือทำอะไรลงไป
ควรหันมา พิจรณาตัวเองเสียก่อนว่า ทราบข้อมูล มากน้อยเพียงใด เกี่ยวกับ บุคคลอื่นหรือบุคคลนั้นๆและ พิจรณาตนเองเสียด้วย ว่า เกิด ทัน หรือ ได้ คลุกคลี กับบุคคลนั้นๆดีแล้วหรือ บางที บุคคลเหล้านั้น อาจจะ เข้า รับ การเรียน การสอน ก่อน ที่ทุกๆๆท่านจะ ได้เข้ารับการสักยันต์ กัน ด้วย ซ้ำ ตัวอย่าง เช่น..ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น ยุคแรก มีกันกี่ท่าน มีใครทราบบ้าง.............................................อย่างพึ่งด่วนตัดสินใจนะครับ..........โปรดใช้วิจรณญาณในการตัดสินใจด้วยครับ.....รวมถึง..ข้อความที่ผมได้เขียนด้วยนะ ครับ อาจจะไม่ถุกต้องเสมอไป
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
...ผมคิดว่า น่ะจะสังเกตุ ไม่ยากหรอกคราบว่า ใคร มาจากสายของหลวงปู่ ย่อมเป้น ธรรมดา ครับ กับของดี ของหลวงปู่ ย่อมมีคนรู้จักร กันเยอะ และย่อมมีคน มักนำไปแอบอ้างอยู่บ้างก้ ธรรมดา แต่ก็มีข้อ สังเกตุไม่ยากว่าใคร สืบทอดมาจากสายของ วัดบางพระ และของ หลวงปู่ มีข้อสังเกตุ หลัก ดังนี้คราบ
1.ดูที่ลักษณะ รูป ยันต์ ยันต์ วัดบางพระ จะมีจุดสังเกตุ เช่น เก้ายอด กบน้ำอ้อย สาริกา และ แป็ดทิศ ไม่เหมือน ใครแน่ นอนดูดี อย่าไปจำสับสนกับที่อื่น ยันต์ ทั้ง 4 ที่พูด มา ลูกศิตย์ วัดบางพระ จะมียันตื 4ตัวนี้ ทุกคน
   ถ้าเป็น ศิตย์ วัดบางพระ ไม่ว่าจะอยู่ ที่ไหน รูปแบบ การสักยันต์ ก็ยังจะคงรูป แบบ ของยันต์ แบบเดิมเอาไว้ ไม่เปลี่ยนแปลง แน่นอน ใครบอกว่าเป็นศิตย์ วัดบางพระ เราก็อย่าพึ้งเชื่อ ซะที่เดียว ให้ดู ลักษณะ ของตัวยันตื ให้ดี      ก่อนคราบ ถ้าตัวยันต์ ใช่ ก็แสดงว่าใช่ สาย วัดบางพระ คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ขอโทษนะครับ ***ตามที่คุณเปียกปูน กล่าวมานั้น ไม่ถูกต้องเสมอไป ผมอยากให้ ทุกคนทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับคำว่าสายวิชา....ต่างๆ *****แต่ ผมขี้เกียจพิมพ์ ไว้วันหน้า จะ พิมพ์ มาอธิบายให้ รับทราบกันโดยถ้วนหน้านะครับ*****ต้องขออภัย คุณเปียกปูน ด้วยนะครับ วันนี้ไม่อยากอธิบาย ไว้วันหน้าละกันนะครับ...ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ชัดเจน

แล้วจะรอคำอธิบายนะครับ จะได้เป็นวิทยาทานกับท่านอื่นๆๆด้วย