ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานที่วัดเรามีกี่อย่าง  (อ่าน 3937 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
หนุมานที่วัดเรามีกี่อย่าง
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 02:24:49 »
หนุมานที่วัดเรามีกี่แบบ   แล้วแต่ละตัวเรียกว่าอารายมั่งครับ   แล้วช่วยบอกด้วยนะครับว่าตัวไหน  แรงๆๆบ้างงง :092: :017:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

สาวปาน

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: หนุมานที่วัดเรามีกี่อย่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 05:25:56 »
หนุมานวัดเรามีหลายแบบ
แต่ละแบบเรียกว่าหนุมาน
แรงทุกตัว
แต่สักแรงบางองค์จ้า

หนุ่มบาว

ตอบ: หนุมานที่วัดเรามีกี่อย่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 06:31:45 »
แล้วอาจารย์องค์ไหนสักแรงๆบ้างครับผมจะได้ไปสักบ้าง อาจารย์ ต ใช่หรือเปล่าครับ แล้ว อาจารย์ ป สักหนุมานแรงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 09:46:52 »
หนุมานคลุกฝุ่น
ยันต์หนุมานออกศึก
ยันต์หนุมานอมเมือง
หนุมานเชินธง
หนุมาน สี่ กร
เทาที่เห็นจากแบบ ที่ วัดบางพระ
...
....
อาการที่บอก ว่าท่านไหนที่สักแล้วแรงๆ  ก็แรงทุกท่านละคราบ  แต่จะขึ้นหรือไม่ขึ้น บางที่  ก็ขึ้นอยู่กับคนมากกว่า...บางคนสักรูปยันต์ ตัวเดียวกันด้วยซ้ำไป  แต่บางคนขึ้น แต่ บางคนไม่ขึ้น....คราบ....อาจารย์ วัด บางพระ สามารถ สักให้คุณได้ดหมือนกันทุกคนละคราบ.....แล้วแต่คุณ จะสะดวก ไปสักกับ อาจารยื  ท่านไหนมากกว่าคราบผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2549, 09:51:45 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 12:59:05 »
คุณเปียกปูนครับ  ไงช่วยส่งรูปหนุมาน  ออกศึกใหเผมดูหน่อยจิ  แต่ที่ผมสักมา  เหนเขาบอกว่าเปนหนุมานท้ารบบบ   คือลักษณะ  หนุมานถือธง  แต่ถือธงไปด้านหลังนะ  ท่าเหมือนหนุมานคูณกีบี่อ่ะครับ
ไงช่วยส่งณุปมาทางเมลล์ผมด้วยนะคับ  Subea_1@hotmail.com  จักขอบจัยมากๆๆ :005:

โม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2549, 10:27:32 »
ตอนนอนหลับหมาเลียหน้าองจะหลุดไหมครับ(ตอบด่วน) :069: :010: :003: :006: :005: