ผู้เขียน หัวข้อ: มั่นใจเรื่องเข็มได้อย่างไร  (อ่าน 3018 ครั้ง)

ถึงผู้รู้

• บุคคลทั่วไป
มั่นใจเรื่องเข็มได้อย่างไร
« เมื่อ: 13 ก.ย. 2549, 07:04:14 »
ไม่ทราบว่าแอลกอฮอล์นี้ฆ่าเชื้อโรคติดต่อได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ตอบ: มั่นใจเรื่องเข็มได้อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2549, 10:37:09 »
ผมก็ไม่ทราบว่าจะมั่นใจในโรคติดต่อได้อย่างไรนะครับ แต่รู้สึกว่าตั้งแต่ยุคของหลวงพ่อท่านสักเองจนถึงปัจจุบันก็ยังไม่เคยได้ยินว่ามีใครติดโรคติดต่อจากเข็มที่สักของวัดบางพระเลยนะครับ :015: :015:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: มั่นใจเรื่องเข็มได้อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2549, 10:52:12 »
ถ้าคุณกลัว  ก้อม่ายต้องสักครับบ  จบ :093: :100:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

444

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 2549, 04:48:52 »
ถ้าคุณกลัว? ก้อม่ายต้องสักครับบ? จบ :093: :100:

จะไปพูดแบบนั้นมันก็ไม่ถูก คนเรามันก็กลัวกันได้ ยิ่งเรื่องแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร ผมแนะนำให้ครับ
1 นำหมึกหรือน้ำมันสักไปเองครับโดยขออนุญาต จากอาจารย์ท่านก่อน อาจจะต้องฝากให้ท่านช่วยปลุกเสกให้ก่อนครับ
2 ติดต่อจ้างวานให้ใครทำเข็มสักให้กับเราครับ จะได้ใช้เป็นของส่วนตัวครับแต่ว่าอันนี้จะมีใครรู้จักหรือเปล่าสิ
3 ถ้ากลัวว่าแอลกอฮอล์ ฆ่าเชื้อโรคไม่ได้ แล้วจะใช้วิธีไหนดีครับ ในหลักวิชาการ คงต้องต้มในหม้อแรงดันสูง ที่ รพ ใช้ทำความสะอาดเครื่องมือกัน
อั้นนี้อาจจะแทงใจดำใครบางคนนะครับ มัวแต่กลัวว่าสักยันต์จะติดโรคติดต่อ แต่ข้อห้าม ที่ว่าไม่ให้ผิดลูกเมียคนอื่น ก็ไม่ค่อยสนใจ ยังเลี่ยงบาลี ว่าเราไปเที่ยว ญ บริการ คงไม่เป็นไร ผมว่าแบบนั้นก็มีโอกาส ติดโรคติดต่อได้นะครับ ถ้าถุงแตก อิอิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2549, 12:31:00 »
แอลกอฮอล์.......
มีไว้ใช้ทางการแพทย์ คราบ สำหรับไว้ ฆ่าเชื้อ ทำความ สะอาด ขนาดห้องทดรองใหญ่ๆ ยังต้องใช้ [แอลกอฮอล์  เป็นตัวทำความ สะอาด และ ฆ่าเช้อ ต่างๆ ก่อนจะทำการทดรองเลยคราบ.....เช่นเดียวกับ อุณหภูมิ น้ำ เดือด 100 องศา  คราบ  แต่  แอลกอฮอล์  จะสามารถ ใช้ งานได้ง่ายและสะดวกกว่า....ปลอดภัย  100 %  คราบ....ถ้าแบบนี้ไม่มั่นใจอีก   
....อูปกรณ์  การสักยันต์  คงต้องเอามาเองคราบ  ชัวร์ 100  %  เช่นกันคราบ/size]
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 2549, 04:44:37 »
ผมว่านะเอามาท่านอาจารย์ก็ไม่น่าจะสักให้เพราะว่าของอาจารย์ท่านลงวิชาอาคมแล้วเรียบร้อย หรือยังไงหว่า... :)

jum j

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ย. 2549, 10:08:05 »
jum j jmu j

kanompung01

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.ย. 2549, 03:10:53 »
อืม...ของอย่างนี้มันก็พูดยากนะ แต่ถ้าพูดตามหลักการแพทย์แล้วโอกาสมันยาก เพราะเข็มจะผ่านการล้างแอลกอฮอล์หรือเช็ดมาก่อน ไอ้ที่เขาติดทางเข็มกันจริงๆมัน คือ การเล่นเฮโรอีนแล้วเวียนกันครับ คือฉีดไส่ตัวเองแล้วโช้คเลือดไส่เข็ม แล้วอีกคนก็ฉีดอีกแล้วก็โช้คให้คนอื่นต่ออีก อย่างนี้ติดแน่ๆ แต่การสักมันไม่ใช่ แต่ถึงจะเสี่ยงเพียงน้อยนิดมันก็ยังเสี่ยงอยู่ดี แต่ผมว่าโอกาสมันน้อยกว่าการมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ไส่ถุงยางเยอะครับโดยเฉพาะกับคนรู้จัก ที่เหลือก็แล้วแต่ตัวคุณว่าจะยอมรับความเสี่ยงอันน้อยนินี้ได้ไหม

kanompung01

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ย. 2549, 03:13:43 »
ลืมครับ แต่ถ้าคิดจะเอาเข็มสักหรือหมึกไปเอง.....อย่าเลยครับ มันเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติหลวงพ่อหลวงพี่ ครูบาอาจารย์ และก็ลูกศิษย์คนอื่นครับ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ย. 2549, 10:27:51 »
พูดยากจริงๆ เรื่องการใช้เข็มเนี่ย ถ้ากลัวจริงๆนำเข็มมาเองก็ได้ครับมีมาบ่อยเหมือนกัน พระอาจารย์ท่านไม่ว่าหรอกครับ แต่ที่วัดบางพระยังไม่เคยมีปรากฏว่าติดเชื้อ AIDS เลยนะ ผมสักมาเป็นปีแล้วไม่เคยมีอาการใดๆเลย ลูกศิษย์วัดบางพนะทุกท่านเห็นด้วยไหมครับ

Shot at 2007-06-26

seng

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.ย. 2549, 05:39:56 »
ไม่ทราบว่าแอลกอฮอล์นี้ฆ่าเชื้อโรคติดต่อได้หรือไม่ครับ
อย่าหลงประเด็น ตามคำถามตอบว่าได้ครับ