ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับมีเรื่องจะถามคับเกี่ยวกับสักยันต์อ่ะคับ  (อ่าน 1896 ครั้ง)

เด็กๆเองอ่ะคับพี่

• บุคคลทั่วไป
คือผมสักยันต์ 9 ยอดมาแล้ว แล้วต่อไปผมจะสักอะไรอ่ะคับ

ผมอยากได้มีอยู่ 2 ยันต์

1 เสือเผ่น

2 หนุมานอ่ะคับ

พี่ๆช่วยตอบด้วยน่ะคับว่าทางไหนดีกว่ากัน

จะเป็นพระคุนอย่างสูง

[ผมเด็กๆคับ]

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบให้ครับน้อง การสักยันต์ทุกครั้งต้องเริ่มด้วยยันต์ครูเสมอเช่นเก้ายอด เป็นต้น หลังจากนั้นอาจจะต่อไปด้วยสาริกา แปดทิศ ตามลำดับครับ หรืออาจจะขึ้นอยู่หลวงพี่ท่านจะสักให้ครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
หุหุ++ เหนด้วยครับ  ต้องลงยันต์ ครูให้ครบเสียก่อน  อท่านถึงจะลง  หนุมาน  เสือให้ครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ได้เก้ายอดแล้ว ก็น่าจะลง งบน้ำอ้อย แปดทิศ สาริกา ครับ แล้วรูปต่างๆค่อยว่ากันทีหลัง(ถ้าจะว่ากันตามหลักนะครับ)
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่แล้วครับต้องลงยันต์ครูให้ครบก่อนเมื่อยันต์ครูครบแล้วถึงจะเป็นหนุมานหรือเสือ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
  ลง 8 ทิศ  ก่อนสิคร๊าบ 
ลายเส้นที่สวยงาม
พุทธคุณ  รอบด้าน
เสริมยันต์อื่นให้มีพลังมากขึ้น
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ตามด้วย สิบหกพระองค์  แปดทิศ  งบน้ำอ้อย หงษ์คู่  แล้วตามด้วยยันต์ที่ต้องการครับ