ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟัง งิงิ  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
เล่าสู่กันฟัง งิงิ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 07:31:53 »
วันนี้ก้อไปวัดบางพระ ครั้งแรกครับ ทำตัวไม่ถูก เอ๋อๆ งงๆ  ก้อกะก้อให้ พระอาจารย์ติ่งท่านสักให้ อิอิ

จากการค้นคว้า กุฏิพระอาจารย์ติ่ง จะอยู่หลังโบสถ์ที่หลังคาโบสถ์สีฟ้าๆ เหอๆ เดินเข้าไปโอะโฮ้วว คนเพียบ

นึกว่าจะไม่มีคนเลย หลวงพ่อท่านเก่งลงนะ จิงๆคับ เห้นมีแต่คนมาลงนะ กันเยอะ 

ต่อมาก้อถึงคิวผม และอิอิ   

พระอาจารย์ติ่ง : อ่าวจะสักอะไรอะ

ผม :  เอ่อ.. สักนํ้ามันคับ...

พระอาจารย์ติ่ง  :  เออกูรู้แล้ว  จะสักอะไรล่ะ

ผม :  เอ่อ..อ่า... ไม่รุ้คับ แล้วแต่พระอาจารย์เถอะคับ (คืออยากมาสักเพราะ อยากถือศีล และทำตามข้อห้ามต่างๆ โดยเฉพาะข้อที่ว่า อย่าด่าบุพการี  จะได้เป็นเครื่องเตือนสติ และระวังตัวเอง ทำให้มีสติ  และเหตุผลรองคือ เรามีความศรัทธา)

พระอาจารย์ติ่ง : เคยสักมาบ้างมั้ย

ผม :  ไม่เคยอะคับ  จะมาสักเพราะ อยากรักษาศีล คับ...

พระอาจารย์ติ่ง  :  ไม่ได้หรอก.....  มา   มานั่งนี่

ผม. :  ???? (อ่าวเวรกรรม เราคงไม่มีบุญได้สัก เพราะขนาดจะรักษาศีล ท่านยังไม่สักให้) ...  พอนั่งป๊าบบบบ  จึกจึกจึก... งง???

เมื่อเสร็จแล้ว....

พระอาจารย์ติ่ง  :  มาถึง มึงจะมาสัก ราชสีห์!!!  ไม่มีใครเขาสักให้หรอก  เค้าต้องสักยันต์ให้เต็มตัวก่อน!!

ผม : งง????

สรุป   รักษาศีล= ราชสีห์   O_o'

แล้วผมก้อเดินกลับอย่าง งง งง  โดยที่ไม่ทันได้แก้ตัว 555

อยากไปSomeMonk Temple

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: เล่าสู่กันฟัง งิงิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 07:55:33 »
555  555  555   อย่าไปคิดมากครับ อ.ติ่ง ท่านใจดีออกจะตายไป  และอย่าไปงงกับ รักษาศีล= ราชสีห์   เลยครับ มา งง เรื่องยันต์ดีกว่าว่า อ. ท่านสักอะไรให้ 555 555 555  เอารูปมาลงให้ดูด่วยนะครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 08:44:31 »
5555+  อย่าไปคิดมากครับน้องอ๋อมหลวงพี่ติ่งก็อย่างงี้แหละเขียนคำพูดมาเป็นช๊อตๆอย่างนี้นึกออกเลยนะครับว่าเป็นอย่างไง ยังยืนยันคำเดิมว่าหลวงพี่ติ่งใจดีมากๆครับเอารูปมาให้ดูมั่งนะครับจะรอดู  :002: :002:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 09:23:03 »
หลวงพี่ติ่งท่านอายุเยอะแล้วครับ แต่ยังคงความเมตตาเหมือนเดิม   :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 09:34:14 »
เอ่ออ ?ยันต์ที่ได้มา คงจะเป็น 9 ยอดแหละครับ ?เอ่อ ?แล้วเวลาสักนี่เค้าไม่นั่งพนมมือกันหรอครับ ?หลวงพ่อติ่งท่านให้นั่งกอดเข่า เหอๆ

ขาไปนี่หงุดหงิดมาก รอรถก้อนาน พอหลวงพี่สักเสร็จแล้วท่านเป่าให้รู้สึกโล่งเลย กลับบ้านแบบไม่หงุดหงิดเลย
 ;D ;D ;D ?

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 11:06:42 »
น้าชอบมากๆ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 02:54:09 »
อย่าว่าแต่น้าจันชอบเรยคับ  ผมอ่านครั้งแรก  ฮาก๊ากเรยคับ.....หุหุ+++สรุป ฮาแบบน่ารักๆ นะหุหุ+++

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 07:56:16 »
ยังไม่เคยสักยันต์เลยผมว่าน่าจะเป็นยันต์ครูนะครับ ที่อ.ติ่งสักให้ ไม่รู้ว่าจะเดาถูกหรือเปล่านะครับ  อิอิ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 05:20:36 »
ไปคนเดียว  ฉายเดี่ยว  เก่งแล้ว คร๊าบ   :015:

ครั้งแรกที่ผมไป ผมก็ไปคนเดียว ถ้าไม่ได้  พี่ เอ   ผมก็คงแย่
ไปครั้งแรก  ก็ได้หลวงพี่ติ่งเป็นครู  และเป็นครูตลอดไป  พอผมสักเสร็จ 
ผมก็ไปซื้อดอกไม้แล้วก็ไปต่อแถวใหม่อีกรอบ
พอถึงคิวผม  แกก็บอกว่า ((( อะรัยว่ะ  เอาอะรัยเยอะ  ไปกุฏิอื่นก่อนไป )))
เท่านั้นล่ะครับ ไหว้แก  แล้วเดินออก  นั่งรถกลับเลย  ~_^ ....!!!!!

:075:
ปล. 55555555555   :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2549, 05:22:54 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 10:08:13 »
คงต้องสักยันต์ครูก่อนครับ  เก้ายอด สิบหกพระองค์ แปดทิศ  งบน้ำอ้อย  หงษ์คู่