ผู้เขียน หัวข้อ: นารายณ์4กร มีด้วยหรอครับ  (อ่าน 2585 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
นารายณ์4กร มีด้วยหรอครับ
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2549, 03:21:27 »
นารายณ์4กร มีด้วยหรอครับ
ใครรู้บอกที เป็นยังไง
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: นารายณ์4กร มีด้วยหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2549, 09:29:38 »
อันนี้กะผมก้อมะทรานะแต่ก้ออยากรุอ่ะ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2549, 01:42:15 »
มีนะครับยันต์นี้ แต่ไม่ทราบว่าที่วัดมีหรือเปล่า เพราะผมก็สักพระนารายณ์ 4 กรไว้ที่หน้าอก จริงๆ พระนารายณ์ ก็คือพระรามอ่ะครับ พอดีตอนนั้นผมไปสำนักพ่อแก่มาขอพระรามแผลงศรท่านๆ บอกว่าไม่มีมีแต่พระนารายณ์ 4 กร ก็เลยได้มา แต่มีจริงครับ แต่ไม่ทราบว่าที่วักมีหรือเปล่า  :o

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2549, 06:26:01 »
ใครมีรูปนาราย4กรกับหนุมาน4กร
ช่วยเอามาลงให้ทีครับ
ของผมสักน้ำมันมันมองไม่ชัด

ไม่รู้หนุมาน4กร หรือ นาราย4กรกันแน่

มือชู2ข้าง รู้สึกจะถือพัด มั้งนะ
แต่ที่รู้ๆมี อักขระ2แถว กำกับด้านล่าง
แต่ผมดูๆแล้ว มันไม่ใช่หนุมานอะ

ใครมีรูปช่วยลงให้ทีครับ
ผมจะได้หายข้องใจเสียที

ขอรูปหนุมาน4กร กับ นาราย4กร

ขอบคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 03:55:21 »
ดูที่เศียรท่านซิครับ ถ้าเป็นหนุมานจะดูรู้เลย