ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอ คาถาในชิวิตประจำัวัน  (อ่าน 4520 ครั้ง)

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
รบกวนขอ คาถาในชิวิตประจำัวัน
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 11:49:42 »
ตามหัวข้อครับ คืออยากทราบคาถาที่ใช้ในชีวิตประจำวันเช่น

ล้างหน้า ล้างตัว เสกข้าว เสกน้ำ ท่องก่อนไปทำงาน ใส่-ถอดตะกรุด  ฯลฯ

คืออยากจะรวบรวมเพื่อนำไปใช้น่ะครับ ขอบคุณครับ :001:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: รบกวนขอ คาถาในชิวิตประจำัวัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 12:21:36 »
คาถาเวลาล้างหน้าตอนเช้า

"พุทธะสัง มังคลังโลเก
  ธัมมะสัง มังคลังโลเก
  สังฆะสัง มังคลังโลเก๚๛
"

อีกบท คาถาพระพุทธเจ้าออกจากพระครรภ์

"อัคโคหะมัสสะมิ โลกัสสะ เชฎโฐ เสฎโฐหะมัสสะมิ. อะยะมันติมา เม ชาติ นัตถิทานิ ปุนัพภะโวติ๚ะ๛
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 12:23:14 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนขอ คาถาในชิวิตประจำัวัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 02:26:08 »
ตื่นเช้ามา ก็สวดมงกุฏพระพุทธเจ้าล้างหน้าครับ
อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเสพุทธนาเมอิ อิเมนาพุทธตังโสอิ อิโสตังพุทธปิติอิ
เสกน้ำล้างตัว
วิเวสุเวอายะเวยะ เสเพเส วะเสตะอะเส (หัวใจปลาไหลเผือก)
ใส่พระหรือเครืองรางของขลัง
นะโมสามจบ พุทธังอารธนานัง ธัมมังอารธนานัง สังฆังอารธนานัง
โอมพระพิรวมสวมพระพิรอด
ตอนจะถอด ก็ ท่องโอมพระพิรอด ถอดพระพิรวมครับ
คาถาเสกข้าว
พุทธังชักหนัง ชักบังคุ้มตัว พระพุธเจ้าอยู่หัว นะโมพุทธายะ ครับ
ก่อนกินข้าวคำแรก นึกถึงหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม แล้วกินเข้าไปแล้วท่อง พุทธตันโตนะโมตันติครับ
ที่ผมใช้ก็ประมาณนี้แหละครับ ผิดพลาดประการใดขอ อภัย ด้วยครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 04:31:25 »
คาถา ใช้กับพระเครื่อง หรือตะกรุด ของผมใช้มหาอุต 
อะนิทัศสะนะ อัปปะติ ฆายะ 3 จบ ครับ  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 11:31:46 »
ตื่นมาผมนั่งสมาธิครับ " สัมมาอะระหัง " ล้างหน้าใช้ คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า, พระพุทธล้างหน้า พระธรรมล้างทุกข์ พระสงฆ์เพิ่มสุข ยาตรายามดีสวัสดีมีชัย อิติปิโสภะคะวา และอีกเยอะครับ^^"  :001:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 12:54:28 »
นะโม 3จบ นะโม พุทโธ โสภควา อิติปิ นะโมบุญฤทธิ์ อิติปิโส ภควา สุขโต อะระหัง โสติปิอิ
อาบน้ำก็ท่องได้ครับ :058:   

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 11:01:21 »
ขอบคุนครับผม

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 11:06:59 »
ระลึกถึงพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ครูบาอาจารย์คุณพ่อคุณแม่เป็นใช้ได้ครับ
อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ใช้ได้ทุกประการครับผม
(ตอนล้างหน้านี่ต้องใช้น้ำแน่อน(ล้อเล่นนะครับขำขำแหะๆ)
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา