ผู้เขียน หัวข้อ: นะโมตาบอด (หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท)  (อ่าน 9153 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถ้าเคยมีใครลงไว้แล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ
คาถานะโมตาบอด ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาทครับ
พุทธคุณ ดีทางมหาอุด แคล้วคลาดปลอดภัยครับ
 ตั้งนะโม 3 จบก่อน แล้วว่า
"นะตันโต นะโมตันติ
 ตันติตันโต  นะโมตันตัน"

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ขอบคุณครับ
จด ๆ :002:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :093:ใช้ท่องตอนไหนค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

อนึ่งวิชาอาคมถมถนำ    เวลาค่ำควรคิดเป็นนิจศีล

จึงศักดิ์สิทธิ์ฤทธิรนพ้นไพริน    ให้เพิ่มภิญโญยศปรากฎไป ฯ

(สวัสดิรักษา - ท่านสุนทรภู่)

ตามนั้นครับ น้องหยก  :027:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ผมท่องก่อนออกจากบ้าน และก่อนเข้านอนครับ
ปล ก่อนจะอารธนาพระของหลวงพ่อคล้องคอด้วย ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ดีจริงค่ะ