ผู้เขียน หัวข้อ: ศรัทธาเลยเก็บไว้  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ศรัทธาเลยเก็บไว้
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 08:24:41 »
ชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยาครับ ได้มาพร้อมรูปถ่าย เเต่รูปหาไม่เจอ :002:

เเถมลูกอมเทียนชัย มีเส้นเกศา เเต่ไม่รู้ที่ครับ  ..คืนนี้ฝันดีนะครับทุกคน :080:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ศรัทธาเลยเก็บไว้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 08:34:11 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน

ชาญหมากหลวงปู่ทิมสุดยอดแล้วครับ หลวงปู่เมตตาลูกศิษย์ที่มากราบท่าน  ท่านเมตตาแบบไม่อั้นเลย

พูดแล้วคิดถึงท่านครับ  :054:  เทพเจ้าแห่งบางบาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 08:37:47 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 01:05:27 »
ไปวัดพระขาวตอนปิดเทอมปี45 ผมก็โชคดีได้รับชานหมากมาจากมือท่าน 1 เม็ด..พร้อมให้ท่านสวมไหม 7 สีให้ด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 01:52:10 »
ชานหมากของท่านมีพุทธานุภาพมากมายครับ ขอให้ระลึกถึงท่าน
ถ้าก้างปลาติดคอเอาชานหมากวนๆ ก้างจะหลุดทันที(ผมก็ฟังเขาเล่ามาอีกที) :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ