ผู้เขียน หัวข้อ: ...หลงลืม...  (อ่าน 1840 ครั้ง)

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
...หลงลืม...
« เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 03:10:43 »
 :002:

ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: ...หลงลืม...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 03:22:29 »
ขอบคุณ jib มากๆค่ะ

เป็นสื่อออกแนวการ์ตูณ ทำให้เข้าใจง่าย
และแสดงอารมณ์ได้ดีกว่า

โดนมากค่ะ
>>
  >>
          การให้เพียงครั้งเดียวสำหรับบางคน..
              เค้าจำได้และไม่มีวันลืม..   

<<
                                                                    <<

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 03:26:19 »
 :002:

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 03:28:47 »
มีคนมาปาดละ  :002: เนตอืดอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 03:47:54 »
ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องราวดี ๆ ที่ทำให้เราได้คิด และหลงลืมไปบ้างเรื่อง :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 04:42:22 »
...........การให้เพียงครั้งเดียวสำหรับบางคน.............
  .............. เค้าจำได้และไม่มีวันลืม..............

ชอบมากเลยครับผม.............

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 05:25:31 »
ขอบคุณครับที่นำเสนอ ข้อคิดให้ท่านอื่นๆและตัวกะผมด้วย thanks

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 07:14:05 »
มีคนมาปาดละ  :002: เนตอืดอ่ะค่ะ

หลายคนคงหลงลืมสิ่งเล็กๆน้อยๆที่จะทำให้พ่อแม่ ฝากไว้ให้คิดน่ะครับ ซื้อของให้ท่านทั้ง2กินตอนมีชีวิต ดีกว่าจัดของซะมากมายแล้วต้องจุดธูปเชิญท่านมากินครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:00:49 »
บางคนให้ไปแล้ว ให้แล้วให้อีกยังแว้งกลับมาทำร้ายเราเสียได้ บุญคุณไม่เคยทดแทนสำนึกไม่เคยมี

ขอขอบคุณคุณจิ๊บ มากนะครับ ที่นำมาให้อ่าน เหมือนนิทานเลย น่ารักดีครับ  ....  :089:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 12:03:10 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 03:06:28 »
อ่านแล้วทำให้นึกย้อนกลับไปดูว่าเราได้หลงลืมใครไปบ้างรึปล่าว และ มีครัยบ้างที่ไม่เคยหลงลืมเราเลย
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 06:04:34 »
ดูแล้วเศร้าจังครับ

:114:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 06:17:00 »
หลงลืม กันมากครับ เด็กๆทุกวันนี้  .ทั้งแบบแรงๆและัแบบ เย็นชา น่าเป็นห่วงครับ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 06:36:39 »
:ซึ้งมากๆ ครับ ง่ายๆ แต่ได้ใจความ ขอบพระคุณมาก ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:53:55 »
การให้เพียงครั้งเดียวสำหรับบางคน..
              เค้าจำได้และไม่มีวันลืม..

....แต่ผมว่าสำหรับบางคน การให้ไม่ว่ากี่ร้อยกี่พันครั้ง.....

....เค้าก็จะลืมและไม่มีวันจำครับ....

....ขอบคุณมากนะครับสำหรับการ์ตูน สอนใจดีๆ... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕