ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ ย้อนยุค หลวงปู่เปิ่น ปี พ.ศ.2537  (อ่าน 5642 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 22 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

เหรียญ เอกลักษณ์นั่งเสือ ย้อนยุค หลวงปู่เปิ่น
เนื้องทองแดงนอกกะไหล่ทองพ่นทราย ออกในปี พ.ศ.2537
ด้านหน้า เป็นรูป หลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ
ด้านหลัง เป็นรูป หงส์คู่ อยู่ข้างกระถางธูป
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามมากเลยครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
มีของดีมาให้ชมทุกวันเลยนะครับ
ก็รอชมต่อไป
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ เลี่ยมรักษาเนื้อพระเลยนะครับ งามแท้ ...  :016:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามจับใจจริงๆครับพี่............. :015: :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามกริบครับพี่เปรี้ยว ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะครับ สู้ๆ :016: :053:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีแต่ของสุดยอดๆๆๆๆ :054: :054: :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2552, 11:46:49 โดย ICELAND »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณมากครับ...ที่นำมาให้ชม   ด้านหน้าแคล้วคลาด มหาอำนาจ  ด้านหลังพญาหงษ์คู่ ลงอักขระ "นะชาลีติ" สวยมากครับ... :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สวยงาม ชัดเจนเช่นเคยครับ

เราเคยเห็นแต่เนื้อทองแดงแฮะ พระอาจารย์ญาท่านจ่ายเข้ากรุมาให้    :054:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เงาแว็บเลยครับ เก็บรักษาไว้อย่างดีเชียว อิอิ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งาม จริงครับ
หาบูชาได้เลบ รึ เป่า ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งามมากเลยครับพี่นาว
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งาม จริงครับ
หาบูชาได้เลบ รึ เป่า ครับ

...เห็นที่กุฏิใหญ่ยังมีอยุ่นะครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

:114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

ขออนุญาตพี่มะนาว ร่วมด้วยช่วยกันโพสนะครับ เป็นเจตนารมณ์เดียวกันนะครับ ปล. เคยนำภาพนี้โพสแล้วครับ ขออภัยด้วยที่นำกลับมาเสนอใหม่

วัตถุประสงค์การสร้าง
ในวาระครบ 6 รอบ( 72 ปี)หลวงพ่อเปิ่นท่านรับเป็นประธานอุปถัมภ์หาทุนทรัพย์สร้างอุโบสถ วัดนก ซึ่งเป็นโบสถ์ 2 ชั้น งบประมาณ 25 ล้านกว่าบาท
พิธีวางศิลาฤกษ์สร้างวันที่ 4 ก.พ.2538 เวลา 15.19 น. โดยหลวงพ่อเปิ่นเป็นประธานวางศิลาฤกษ์

เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ
ด้านหน้าเหรียญ
หลวงพ่อเปิ่นนั่งสมาธิบนหลังเสือ เป็นเอกลักษณ์ แห่งอำนาจ-วาสนา-บารมี

ด้านหลังเหรียญ
เอกลักษณ์แห่งความเมตตาและโชคลาภ
ด้านพิธีอธิษฐานจิตภาวนาปลุกเสก ในวันเสาร์ที่ 22 ก.ย. 2537 เวลา 15.19 น. ณ อุโบสถ วัดบางพระ

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี    

งดเหล้าเข้าพรรษา ถวายเป็นพุทธบูชา[shake][/shake]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 08:57:15 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

คุณนกนี่นักสะสมจริงๆนะครับ  เห็นบ่อยๆ คุณอเมซิ่งอีกคน อนุรักษ์จริงๆครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับผม :016: