ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนชี้แนะด้วยครับว่าเป็นปิดตาปีไหน ท่านหลวงมั้ยครับ  (อ่าน 1525 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ได้ความเมตตามาจากอาจารย์ต้อยมานานแล้วครับกวนพี่ๆชวนดูหน่อยครับรุ่นไหน ปีไหน

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
พระปิดตามหาอุด น่าจะปี 36 ทันหลวงปู่ครับ

พระสมเด็จ ของวัดเกศไชโยปี 41 ทันหลวงปู่เหมือนกัน

ได้ยินหลวงพี่ท่านบอกมาว่า หลวงปู่ท่านไปร่วมงานปลุกเสก ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 08:17:02 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ ขอบคุณภาพพระสวยๆ และข้อมูลดีๆ จากพี่ นน ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระสวยๆ ของพี่ชาตินี่นาใช้เลยนะครับเนี่ยะ ขอบคุณข้อมูลจากพี่โองการฯ ด้วยนะครับ ...  :114:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สวยครับ สัมผัสแล้วเนื้อจัดดีครับ  เอามาใช้ซะ ไม่ใช่เอามาเก็บนะ เดี๋ยวยึดซะนี่  :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระสวยทั้ง 2 องค์เลยครับพี่ชาติ ไปหาจากไหนมาเนี่ย ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เลี่ยมขึ้นคอเลยนะครับ

ขอบารมีหลวงพ่อจงคุ้มครองศิษย์ทุกคนครับ
  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามมากเลยครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
งดงามครับ ปิดตา รุ่น๑ เลยนะครับ  เห็นตรงท้องพระ มีเลข ๑ :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปิดตายันต์ยุ่งเสาร์ 5 ปี 36 ตามพี่นนท์เลยนะครับ ขอบคุณข้อมูลพี่นนท์มากครับทำให้ได้รู้ที่มาสมเด็จพิมพ์เกศไชโยของผมอีก 2 องค์  :015: :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่นนที่ให้ข้อมูล...จะได้รู้ที่มาที่ไปซะที
และทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากครับท่าน............... :015: :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณทั้งรูปและข้อมูลครับ

เคยได้รับจากพระอาจารย์ต้อย  คือ พระสมเด็จ แ่ต่ก็ไม่ทราบประัวัติ ความเป็นมา

เพิ่งทราบจากพี่นน นี่ละครับ  สาธุๆ