ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรูปไข่ หนุมานหลังยันต์เกราะเพชร เนื้อเงินหน้าทองคำ  (อ่าน 4887 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญนี้สร้างโดยพระอาจารย์จิ สมจิตโต วัดหนองหว้า เพชรบุรี เหรียญของท่านโดยส่วนใหญ่ท่านจะจารกำกับด้วยเหล็กจารเกือบจะทุกองค์ครับ สร้างเมื่อปี 2547 มีประสบการณ์สูงมากครับ เป็นพระทางสายเพชรบุรีรุ่นใหม่ที่น่าเลื่อมใสศรัทธา เป็นศิษย์สายตรงหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ถ้าท่านมากรุงเทพท่านก็จะมาที่วัดนกนี่ล่ะครับปีละครั้งสองครั้ง จริงไหมครับ ท่านNok 2009 :002:
...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ CHAI

• พุทธศิลป์มองด้วยตา พุทธคุณอ่านด้วยใจ
  • ตติยะ
  • ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
  ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม  ไปเจอเข้า  จะได้รีบเก็บครับ 
  หนุมาน ของท่าน สวยแบบดิบๆ ดี   ยิ่งมีรอยจาร เพิ่มเข้ามาอีก  ดูขลังมากครับ
สุนัขดีใช่  " เห่าเก่ง " ฉันใด
คนดีก็ใช่  " พูดเก่ง " ฉันนั้น

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เหรียญนี้สร้างโดยพระอาจารย์จิ สมจิตโต วัดหนองหว้า เพชรบุรี เหรียญของท่านโดยส่วนใหญ่ท่านจะจารกำกับด้วยเหล็กจารเกือบจะทุกองค์ครับ สร้างเมื่อปี 2547 มีประสบการณ์สูงมากครับ เป็นพระทางสายเพชรบุรีรุ่นใหม่ที่น่าเลื่อมใสศรัทธา เป็นศิษย์สายตรงหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ถ้าท่านมากรุงเทพท่านก็จะมาที่วัดนกนี่ล่ะครับปีละครั้งสองครั้ง จริงไหมครับ ท่านNok 2009 :002:
...

:005:นิยมหนุมานจะรับไปรับราชการหรือเปล่าครับพี่หอมเชียง :005:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับเหรียญหนุมานของท่าน รูปหนุมานแบบนี้
หลวงพ่อยิดท่านเคยวาดเอาไว้เป็นกระดาษยันต์ โดยที่ท่านไม่ต้องร่างก่อนด้วยครับ
ท่านเก่งทั้งพุทธศิลป์และเปี่ยมด้วยพุทธคุณจริงๆครับผม
เหรียญรุ่นนี้ผมเคยเจออยู่สองครั้งแต่ราคาแพงครับ เช่าไม่ไหว แหะๆ :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งดงามจริงๆครับพี่ท่าน.............. :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ หนุมานของท่าน สวยจริงๆ ..  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามมากค่ะ

ขอบคุณ พี่หอมเชียง ที่นำมาให้ชมด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2552, 04:23:20 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงาม มาก ครับ ขอบคุณครับพี่หอมเชียง  :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงาม วิจิตรบรรจง มากครับผม  สาธุๆ ครับ

วัดหนองหว้า อยู่ไม่ไกลจากวัดชายนา ได้มีโอกาสไปเข้าไปเที่ยวบ้างเหมือนกันครับ  แต่ไม่เจอพระอาจารย์จิ เสียดายมาก

ขอบคุณมากครับ ที่นำของดีมาให้ได้ชมเป็นแนวทางในการสะสมครับผม

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

สวยงามมากครับ พี่หอมเชียง ... ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมกัน... :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามมากครับพี่หอมเชียง  ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยสดงดงามดีมากเลยครับท่าน 25;

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณที่นำม่ให้ชมกันครับ สวยงามจริงๆ  :090:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับท่านหอมเชียง ชอบหนุมานจังครับ  :053:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โดยส่วนตัวชอบหนุมานอยู่แล้วครับ เหรียญนี้น่าเก็บมากครับผม :016:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
สวยงามจับใจเลยค่ะ คุณพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตระการตามากๆงามมากครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
งามขนาด หนุมานสวยจริงๆ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พระอาจารย์จิ สมจิตโต วัดหนองหว้า เพชรบุรี เป็นศิษย์หลวงพ่อยิดวัดหนองจอก...

ได้ตำนานความรู้เพิ่มขึ้นมากโขเลย... เคยได้ยินหลวงพ่อยิดจากประวัติหลวงปู่กาหลง ท่านก็เป็นศิษย์พี่ ศิษย์น้องกับหลวงพ่อยิด วัดหนอกจอกเช่นกัน...

ในตำนานว่าเห็นท่านสนิทกันมาก.. หลวงปู่กาหลงเรียกไอ้ยิด ประมาณนั้น.. ท่านสอนกันเรื่องวิชาปลัดขลิก...ส่วนอาจารย์เม้งก็เช่นกัน.
..

ท่านนับถือหลวงพ่อยิดมาก

ขอบคุณสาระดีๆ... พี่หอมเชียงถ่ายรูปซ้วยสวย... กิเลสก็เริ่มตามมา.. หนุมานนี้สวยจังค่ะ  :073:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2552, 02:36:23 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามมากครับพี่หอมเชียง... :016:

...ได้กราบพระอาจารย์จิครั้งนึง ตอนที่งานวัดนกครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
รีบเก็บ วัตถุมงคล ของพระอาจารย์จิ สมจิตโต วัดหนองหว้า เพชรบุรี  ไว้ซะขอบอก
ท่านเป็นพระอาจารย์หนุ่ม อายุ 40 กว่าๆ ปี สงบ นิ่ง สุขุม ไม่พูดมาก สำรวมในกริยาแบบพระสุปฎิปันโน  ลายจารอักขระ
สวยงาม เข็มขลัง ไม่แพ้อาจารย์ของท่าน color]

ท่านออกวัตถุมงคลมานานแล้ว แต่ด้วยท่านเป็นพระหนุ่ม คนจึงมองข้ามท่านไป ไปเพชรบุรี ก็เข้าวัดตาลกง
ไปไม่ถึง วัดหนองหว้า สักที หรือไม่ ก็เลยไปวัดชายนา เลยที่เดียว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ได้ยินมาว่าพระอาจารย์จิ สร้างปลัดขิก ไม่แพ้หลวงพ่อยิด วัดหนองจอกเลย

:114: