ผู้เขียน หัวข้อ: ปีหน้าปีขาล แขวนเครื่องรางอะไรดีครับ  (อ่าน 6048 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมเคยอ่านหนังสืออยู่เล่มครับ จำไม่ได้แล้วว่าหนังสืออะไร จำได้แต่ว่า ปีขาล กับ ปีกุน พระเกจิผู้เรืองเวท มักนิยมสร้างเครื่องราง เกี่ยวกับเสือ หรือ หมูครับ   อย่าง ปีหน้าปีขาล  สร้างเครื่องรางที่เป็นรูปเสือ จะเด่นทาง  คงกระพัน  มหาอำนาจ  ปีเสือสร้าง เครื่องเครื่องรางที่เป็นรูปหมู ก็จะเด่น เรื่องเมตตา ค้าขาย ทุกอย่างจะง่าย  เหมือนดังเสือกินหมู
                 อย่างปีกุน  สร้างเครื่องรางที่เป็นรูปเสือ ก็จะเด่นทางเมตตา สมบูรณ์พูนสุขโชคลาภ ปีกุน สร้างเครื่องรางที่เป็นรูปหมู ก็จะเด่น เรื่องคงกระพัน ไปทางหมูเขี้ยวตันครับ
      :095: :095:  สรุปปีหน้าปีขาลครับ ผมต้องไปหาหมูมาแขวนเพิ่มสักตัวครับ เสริมดวงแก้ปีชงครับ  จะได้ทำไรหมูๆ :054: :054:
                                หมูตัวนี้ผมนำรูปมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับเห็นสวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2552, 01:45:36 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ปีหน้าปีขาล แขวนเครื่องรางอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 02:23:36 »
แขวนล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นครับ  แน่นอน  จะเสือหรือจะหมูก็อยู่ในอาณัติ เป็นบริวารอยู่แล้วครับ   ฟันธง   :003:

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ปีหน้าปีขาล แขวนเครื่องรางอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 03:17:22 »
ปกติที่พวงกุญแจรถผมจะห้อยเสือหล่อเนื้อทองเหลือง
รุ่นไหว้ครูปี 44 อยู่ด้วยเป็นประจำครับหุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 04:04:22 »
งามมากเลยครับ น่าชื่นชม ...  :016:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 05:04:42 »
                                หมูตัวนี้ผมนำรูปมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับเห็นสวยดี

[/quote]

สวยดีครับ .....ทั้งหมูและกรอบเลย

แขวนล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นครับ  แน่นอน  จะเสือหรือจะหมูก็อยู่ในอาณัติ เป็นบริวารอยู่แล้วครับ   ฟันธง   :003:

นี้ก็สวยครับ ......อยากได้นานแล้วครับล็อกเก็ตชิ้นนี้แต่ท่านโจ้ไม่ยอมให้ซะที ....อิอิอิอิ (ล้อเล่น)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 05:12:52 »
ข้อมูลน่าสนใจครับ รูปประกอบงดงามมาก 

ขอบคุณมากครับ ทั้งเสือทั้งหมู  ชัดเจนมากครับผม

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 05:23:26 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ตามท่านโจ้ว่า เสือก็เป็นสัตว์สัญญาลักษณ์ประจำตัวหลวงพ่อ...หมูก็เป็นสัตว์ประจำปีเกิดของหลวงพ่อ... :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 06:06:41 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูลมากเลยครับผม :114:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 06:11:45 »
ของผมแขวนองค์พ่อเปิ่น ก็สบายใจและอบอุ่นที่สุดแล้วครับ 03;

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 06:44:31 »
แขวนเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี 19
เครื่องรางปีขาล ก็ต้องเขี้ยวขาลสิครับ
  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:39:28 »
เป็นคำถามที่ดีครับ เพื่อเป็นความรู้ให้กับหลายๆท่านดีมากครับ ขอบคุณทุกท่านที่ตอบด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 08:54:06 »
 :004:สวยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม
เป็นคนดีก็เป็นกันได้