ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถามหาอุตม์ ที่ยิงไม่ออกยิงออกก็กระบอกแตกด้วยครับ  (อ่าน 38231 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เคยจำได้ว่ามีเพื่อนๆใช้คาถากระบอกแตก เคยจดไว้ในเครื่องแต่ติดไวรัส ถ้าท่านใดยังมีสำเนาช่วยลงเป็นวิทยาทานหน่อครับขอบคุณครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
นะอุดตะรังปิจจะครับ ง่ายๆสั้นๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อะนิทัสสะนะอัปปะติ ( ลั่นไกมิออก )

อะนิทัสสะนะอัปปะติฆา ( ลูกไม่ออกลำกล้อง )

อะนิทัสสะนะอัปปะติฆาตายะ ( ลำกล้องแตก )

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
นะอุด โมอัด พุทยัด ธายัน ยะดันอิติเเตก เเยกอิกะวิติ ยิงไปกระบอกเเตกของหลวงปู่เเย้มวัดตะเคียนครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้แอ่แลร่วมมิตร ปิดทั้งหน้า ปิดทั้งตัว ปิดทั้งธาตุ ปิดทั้งธนูและเกาทัน อยู่ยงคงกระพัน กันปืนอันมีลูก อุดทั้งดิน ปิดทั้งลูก อาวุธขอให้แคล้วคลาดปราศจากตัวกู โอมสวาโหม สวาชิด อะสังวิสุโลปุสะพุภะ เนหะกันหะ หัตถะยัง พุธโธ ธัมโม สังโฆอุต 
 บทนี้ใช้ปลุกตระกรุดหลวงพ่อทบ วัดชนเเดนครับผมใช้อยู่

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ถ้ายาวมาก เจอปืนยิงจะสวนทันมั๊ยเนี่ย  :075:

• สัตตมะ
  • **
ถ้ายาวมาก เจอปืนยิงจะสวนทันมั๊ยเนี่ย  :075:
เขาใช้ท่องก่อนคาดตระกรุดคร้าบ เเหม :067:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนมากเลยครับ สำหรับคำตอบ :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามาเก็บความรู้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คาถาที่ใช้ประจำนะครับ

นะโม ๓ จบ นะอุดโลก พุทดับไฟ ธามิให้ออก ยะปิดปากกระบอก อะระหัง ปิดสะ ด้วยนะโมพุทธายะฯ

อีกบทว่านะโม ๓ จบ นะอุด โมอัด พุทยัด ธายัน ยะดันอิติแตก แยก อิกะวิติ ยิงไปกระบอกแตกฯ

ขอบคุณครับ สหายสายบางพระ

:114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2552, 08:31:16 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:คาถาบูชาวัตถุมงคล หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ :001: :001:
ตั้งนะโม 3 จบ
พุทธัง อาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง ข้าพเจ้าขอเดชและอำนาจคุณ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า คุณบิดา มารดา ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ จงมาปกปักรักษาคุ้มครอง ป้องกันอุบัติเหตุ อันตรายทั้งปวงด้วย
นะมะพะทะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ อุทธังอัทโธ โธอัทธังอุท
นะอุท นะอัท นะปัด นะปิด พระพุทธเจ้า แผลงฤทธิ์ปิด ด้วยคาถานี้
นะเมตตา จิตตัง มะนุสสานัง ศัตรูจังงัง สะระณัง คัจฉามิ
(เวลาเคียนตะกรุต)
อิมังกายะ พันธะนัง อธิษฐามิ
ทุติยัมปิ อิมังกายะ พันธะนัง อธิษฐามิ ตะติยัมมิ อิมังกายะ พันธะนัง อธิษฐามิ
 :006: :006:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ถ้าชอบแบบสั่นๆแต่ได้ใจความก็   อุดธังอัทโธ นะโมพุทธายะ

ถ้าชอบแบบยาวๆก็
อะหังพันเกศา ภควากันอาวุธ พระพุทโธอุด พระธัมโมอุด พระสังโฆอุด
พระเจ้าห้ามอาวุธอุดด้วยพระพุทโธ พระเจ้าห้ามอาวุธอุดด้วยพระธรรมโม พระเจ้าห้ามอาวุธอุดด้วยพระสังโฆ
พุทธังเพชรคงหนัง ธัมมังเพชรคงเนื้อ สังฆังเพชรคงกระดูก ตรีเพชรคงสวาหะ
พระพุทธังปิด พระธัมมังปิด พระสังฆังปิด
พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดด้วยพระพุทธัง พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดด้วยพระธัมมัง พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดด้วยพระสังฆัง

ผมว่าคงไม่ยาวไปหรอกกับใจความนี้
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ดีจังเลยครับที่ให้ความรู้ แต่สำหรับผมห้อยพระหลวงพ่อก็สบายใจแล้วครับ ถ้าอะไรจะเกิดก็นึกถึงหลวงพ่อครับ :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มียันต์ปืนแตกด้วยนะครับ ใครเคยได้มาบ้างครับ อยากชมจัง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
เขาใช้ท่องก่อนคาดตระกรุดคร้าบ เเหม :067:

ไม่ได้แซวนะครับ แค่สงสัยเฉยครับ  :002:

ออฟไลน์ yochiki_vr

• ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป
  • ตติยะ
    • อีเมล
อุดธัง อัทโธ นะโมพุทธ ยะ
ตราบใดกลิ่นธูปควันเทียนยังไม่จางหาย ไสย์ศาตร์ยังอยู่คู่คนไทยตลอดไป!!!

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณมากครับพี่น้องบางพระทุกท่าน คิดถึงทุกท่านจริงๆ ช่วงนี้งานเยอะ หุหุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณครับผม

อยากหาตะกรุดมาคาดบ้างจัง
มีที่ไหน แนะนำไหมครับ