ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ  (อ่าน 4224 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ
« เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 02:43:32 »
มีสมาชิกท่านใดอยู่แถววัดบางบ่อ  สมุทรปราการ บ้างครับ   คือผมอยากถามทางกับคนพื้นที่นะครับ :005: :005:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 04:13:24 »
สวัสดีครับท่าน levis จะไปวัดบางบ่อหรือครับ

ไปไม่ถูกถามผมก็ได้ผมไป มาหลายครั้งแล้ว แล้วบ้านท่าน levis อยู่แถวไหนละครับ

แต่ที่วัดบางบ่อนี้ มีของดีเพียบเลยครับ หลวงพ่อชาญท่านเมตตามากตอนนี้ท่านอายุ95ปีแล้ว

:114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 04:48:44 »
อ๋อผมอยู่แถวบางเขนครับ

แต่ไปบ่อยมากเลยวัดบางบ่อ

:114:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 05:52:40 »
ด้วยความเคารพครับ
  เคยทำงานอยู่ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ
  ไปหาท่านเถอะครับ
ท่านเก่งเงียบๆครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 07:34:57 »
ท่านเก่งครับ แต่ไม่ค่อยเปิดเผยตัวเท่าไหร่
เสือของท่านประสบการณ์ดีมากๆครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 07:56:26 »
สวัสดีครับ ผมคนบางบ่อครับ เคยบวชที่วัดนี้ด้วยครับ และบ้านผมก็อยู่ที่บางบ่อครับ เชิญถามที่ต้องการได้ครับ ยินดีอย่างยิ่ง :052:หลวงพ่อชาญท่านมีเมตตาครับ ตอนบวช ผมอยู่กุฏิเดียวกับท่านครับ และยังคอยดูแลเรื่องการเงินและวัตถุมงคลของที่วัดด้วยครับ เมื่อปี 37 ครับผม

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 08:56:01 »
ทางเข้าวัดบางบ่อไม่ท่านจะเข้าทางไหนอะครับ
เอาเป็นว่าจากถนนบางนาตราดเข้าตลาดบางบ่อข้ามสะพานช่วงสถานีตำรวจปีมาณ 50 เมตรเลี้ยวซ้ายแยก bank กสิกร
ตรงไป 2 ก.ม.(โดยประมาณ)
ขอให้โชคดีครับ