ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมนุมฤๅษีในงานไหว้และครอบครูฤๅษี๑๐๘หลวงปู่ครูบาสิงห์โต  (อ่าน 3486 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
ขอเชิญชุมนุมฤๅษีเพื่อร่วมงานไหว้&ครอบครูและเททองฤๅษีขนาดใหญ่เท่าจริง
และปลุกเสกฤๅษีพัดโบกสูงกว่า๑๒นิ้วของหลวงปู่สิงห์โต วัดอโยธยา จ.อยุธยา
ในวันที่ ๕ กค.นี้เวลา ๙,๐๐น.เป็นต้นไป แจกวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาสิงห์โตตลอดงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 01:45:02 โดย เสือไฟ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณฯครับ สำหรับข่าวสาร

:114:

ออฟไลน์ chaowalit407

• อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.
  • ตติยะ
  • อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆ ครับ  :054:
อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.....

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

• ตติยะ
ขออนุญาติแก้ไขข้อมูลหน่อยครับฤๅษีพัดโบกนั้นสูง ๑๔ นิ้วครับไม่ใช่แค่กว่า ๑๒ นิ้ว

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:ขอบคุณครับ :002: :002:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเคยพบตัวจริงของท่านครับ

ท่านเจิมหัวให้ผมด้วย แถมให้สีผึ้งมาอีกตลบ

ดันไปตรงวับวันที่ท่านไปอุทยานพระพิฆเนศพอดีเลย

แฮะๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับๆผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมเคยพบตัวจริงของท่านครับ

ท่านเจิมหัวให้ผมด้วย แถมให้สีผึ้งมาอีกตลบ

ดันไปตรงวับวันที่ท่านไปอุทยานพระพิฆเนศพอดีเลย

แฮะๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับๆผม

อุทยานพระพิฆเนศ อยู่แถวนําตกสาริกาใช่ไหมครับ
  :114:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณข่าวสารครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไปแน่นอนครับผม

• ตติยะ
ไม่รู้เป็นอย่างไรคนที่มีของมาครอบหัวครู ๑๐๘ เกจินี้ขึ้นกันทุกคน

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เคยกราบท่านที่อุทยานพระพิฆเนศ นครนายกเมื่อ 27/06/52 เช่นกันครับ
ดีใจสุดๆนึกไม่ถึงว่าจะไปเจอที่นั่น.. เคยเห็นรูปของจากท่าน "เสือไฟ"เคยโพสไว้
เลยเข้าไปกราบ ท่านเมตตาเจิมให้  และ พระลูกศิษย์ท่าน ครอบเศียรฤๅษีให้อีกที
วันนั้นได้สีผึ้ง และ เหรียญรุ่น1 กลับบ้านดีใจสุดๆครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เคยกราบท่านที่อุทยานพระพิฆเนศ นครนายกเมื่อ 27/06/52 เช่นกันครับ
ดีใจสุดๆนึกไม่ถึงว่าจะไปเจอที่นั่น.. เคยเห็นรูปของจากท่าน "เสือไฟ"เคยโพสไว้
เลยเข้าไปกราบ ท่านเมตตาเจิมให้  และ พระลูกศิษย์ท่าน ครอบเศียรฤๅษีให้อีกที
วันนั้นได้สีผึ้ง และ เหรียญรุ่น1 กลับบ้านดีใจสุดๆครับ

ไปวันเดียวกันเลยครับผม

ผมไปวัดธรรมปปัญญามาครับมียกโบสถ์ขึ้น2.5เมตรฮุฮุ

• ตติยะ
ยินดีด้วยครับ ถ้ามีเวลาว่างวันที่ ๕ เชิญไปร่วมไหว้และครอบครู
ปลุกเสกฤๅษีพัดโบก เททองฤๅษีทันใจ ๑.๗ ม.และรับแจก
ธนบัตรกวักทรัพย์รุ่นแรกหลวงปู่ครูบาสิงห์โต

• ตติยะ
นี่ครับของแจกวันไหว้ครู

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
จะพยายามไปไห้ได้ครับ
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

• ตติยะ
เมือ่เย็นเข้าไปกราบพระอ.สมชาย ที่วัดบางพระ มา (เอาฤๅษีพัดโบกไปให้ท่านดู)
ท่านบอกว่าถ้าหายป่วยจากไวรัสตับอักเสบทัน จะไปสักสิงห์ให้บรรดาลูกศิษย์ แล้วให้
หลวงปู่ครูบาสิงห์โตเป่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 11:27:24 โดย เสือไฟ »

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ขอบพระคุณครับ