ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตา ยันต์ยุ่ง รุ่น ๑  (อ่าน 8797 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
พระปิดตา ยันต์ยุ่ง รุ่น ๑
« เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 06:58:55 »

น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

อิทธิมงคลเสาร์ ๕
สมทบทุนสร้างโรงพยาบาล
อธิษฐานจิตภาวนาปลุกเสกเดี่ยว วันเสาร์ ๕ ( วันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๓๖)

พระปิดตามหามงคลเสาร์ ๕ พิมพ์ยันต์ยุ่ง รุ่น ๑

เนื้อทองคำ ตามสั่งจอง
เนื้อเงิน สร้าง 2,000 องค์
เนื้อนวะโลหะ สร้าง 4,000 องค์
เนื้อเมฆพัด สร้าง 3,000 องค์
เนื้อทองฝาบาตร สร้าง 5,000 องค์

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี     

งดเหล้า เข้าพรรษาถวายเป็นพุทธบูชา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: พระปิดตา ยันต์ยุ่ง รุ่น ๑
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 07:17:39 »
แหมพี่ นก เรานี่ขยันจริงๆนะครับ แรงไม่ตกเลยกลับมาจากงานบุญช่วงเช้า ตกเย็นมาโพสต์รูปให้น้องๆได้ชมกันอีก ฟิตจริงๆครับ ยังไงก็รอชมเรื่อยๆนะครับ ( แฟนพันธ์แท้)ครับ :002: :002:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พระปิดตา ยันต์ยุ่ง รุ่น ๑
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 07:34:38 »
ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ

:114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 07:50:46 »
ขอบคุณพี่นกที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:51:23 »
ขอบคุณพี่นกมาก ครับ สุดยอดเลย ครับ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:07:05 »
ขอบคุณครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:11:57 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆและข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:12:51 »
มีทั้งรูปและข้อมูลเลยนะครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:07:12 »
งามทุกเนื้อสวยทุกพิมพ์ สุดยอดครับพี่ ..  :016:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:15:44 »
สุดยอดไปเลย ครับ................... :025: :015:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 07:30:03 »
สวยมากครับ :016: :015:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 09:09:03 »
ขอบคุณครับผมมีอยู่องค์นึง กำลังหาข้อพอดีครับ  :054:
เคยโพสถามไว้ตาม link
 http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8573.0.html
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 05:59:55 »
รูปสวยมากเลยครับพี่นก ขอบคุณข้อมูลมากครับ สุดยอดอีกเช่นเคยครับ  :015: