ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญทุกทานเข้ามาโชลายสักแปลกกันครับขอเป็นลายชัดๆๆนะครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ miolove

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
             ขอเชิญทุกทานเข้ามาโชลายสักแปลกกันครับขอเป็นลายชัดๆๆนะครับ

หรือถ้าจะให้ดีขอเป็นรูปเลยก็ได้ที่ไม่ใช้ลายสักนะ

ผมจะเอาไปศึกษาครับครอบคุนทุกทานที่ช่วย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลายสักนั้น มีบางที่ลอกกันไปสักอย่างเยอะมาก และมากที่สุด บางทีไปถึงมือกลุ่มวัยรุ่น

ก็ไปสักเล่นกันบ้าง เลยไม่นิยมให้ผ่านทางหน้าเว็บ เพราะอาจจะโดนลอกเลียนแบบ

หากท่านจะศึกษาจริงๆ แนะนำร้านหนังสือ ครับมีอาจารย์บางท่านได้ลงหนังสือไว้ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
ลายสักนั้น มีบางที่ลอกกันไปสักอย่างเยอะมาก และมากที่สุด บางทีไปถึงมือกลุ่มวัยรุ่น

ก็ไปสักเล่นกันบ้าง เลยไม่นิยมให้ผ่านทางหน้าเว็บ เพราะอาจจะโดนลอกเลียนแบบ

หากท่านจะศึกษาจริงๆ แนะนำร้านหนังสือ ครับมีอาจารย์บางท่านได้ลงหนังสือไว้ สาธุ ...  :089:

ถูกต้องตามนั้นครับ  :053: :053: :053:
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็เห็นด้วย ถ้าอยากเห็นก็ลองกลับไปดูเก่าซิครับแต่จะเป็นรอยสักที่สักกันทั่วไปครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
หากระทู้เก่าๆเถอะครับ มีมากมาย อย่าให้ถึงกับเรียกร้องมาโชว์กันเลยครับ จุดประสงค์ของท่านเองก็ไม่ชัดเจนนัก เดี๋ยวจะเข้าข่ายตามที่ท่านโจรกล่าวไว้

ขอบคุณ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

:058: :016: :016:ท่านโจร พูดถูกครับ :053: :053: :053:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นด้วยครับ เป็นของที่ศักดิ์สิทธิ์ ไม่ควรนำมาโชว์เป็นของเล่นครับ
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ศึกษาจากรูปที่สักจริงบนเนื้อ ดีกว่าเห็นในลายเส้น ตั้งเยอะน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นด้วยครับ ถ้าอยากจะศึกษาเกี่ยวกับการสักยันต์นั้น
ข้อมูลในปัจจุบันมีมากมายเหลือเกิน หนังสือหลายๆเล่ม
ก็มีจัดทำกันออกมาครับ ศึกษาเป็นขั้นเบื้องต้นได้ครับ
แต่ก็ไม่ควรไปหลงเชื่ออะไรกับหนังสือมากจนเกินไปนัก เพราะ
ในปัจจุบัน หนังสือนั้นใครจะเขียนกันยังไงก็ได้ครับ
แต่ในความเป็นจริงถ้าอยากศึกษา ผมแนะนำว่าให้มาที่สถานที่จริงจะดีกว่าครับ
คือวัดบางพระ มาดูมานั่งสังเกตุ ศึกษาได้เต็มที่ ถ้าสงสัยอะไรก็มีศิษย์ท่านอื่นๆ
และพระอาจารย์ที่ท่านทำการสักยันต์คอยให้คำปรึกษาได้ด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตามพี่ๆด้านบนครับ ตามร้านหนังสือก็มี  :114:

ตามนั้นครับ
   :114: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 03:50:23 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
 :053:ตามที่พี่ๆพูดถูกแล้วครับ
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ว่าไงว่าตามกันครับ