ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้ปะทะตะกรุดคอหมา  (อ่าน 6314 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เบี้ยแก้ปะทะตะกรุดคอหมา
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:05:36 »
ชื่อหัวข้ออาจดุเดือดซักหน่อย ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพ ( คุณคนอัศจรรย์ จากเว็บคนนนท์ ) นำภาพสุดประทับใจของหลวงหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว และ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ทั้งสองรูปเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ผมเคารพรักและศรัทธาท่านมาก มาให้ชมกันครับ เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ 27 มิย. 52 หลวงปู่เจือได้รับการนิมนต์มาที่วัดตะเคียนเพื่อฉันท์เพลครับ ( หลวงปู่แย้มท่านมีพรรษาอาวุโสกว่านะครับ ) ความรู้สึกของสุดยอดพระเกจิทั้งสองรูปเมื่อพบกันแล้วเป็นอย่างไรบรรยายด้วยภาพแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เบี้ยแก้ปะทะตะกรุดคอหมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:15:19 »
 :095: รูปนี้สุดยอดครับชอบมากๆ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:16:42 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:36:27 »
สาธุ เห็นเกจิพบกันก็แอบยิ้มเล็กน้อย น่าปลื้มครับ ภาพแบบนี้ ...  :089:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:56:22 »
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 02:22:12 »
เป็นภาพที่สุดยอดมากครับท่าน.............. :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 02:40:59 »
ขอบคุณท่านrastafa มากครับที่นำภาพประทับใจมาให้ชม หาชมได้ยากจริงๆครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 02:51:35 »
อีกซักรูป ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพ ขออภัยจำชื่อไม่ได้ ) หลวงปู่แย้ม กับ หลวงปู่อุ้น พบกันที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 03:06:16 »
อนุโมทนาบุญกับคุณrastafa ด้วยครับ ที่นำภาพพระเกจิมาแบ่งกันชมครับ

เห็นภาพหลวงปู่ หลวงพ่อแล้วอดปลื้มปิติไม่ได้ครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 03:19:18 »
ขอบคุณมาก ครับ เป็นภาพที่น่าประทับใจมาก ครับ  2 หลวงปู่มาพบกัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 03:35:07 »
ทิ้งท้ายครับภาพสุดท้าย ยามเย็นวันไหนที่สุขภาพร่างกายแข็งแรง หลวงปู่จะออกมาเดินเล่นหรือต้องเรียกว่าให้ลูกศิษย์เข็นมาเดินเล่นบริเวณรอบวัด เพื่อโปรดบรรดาญาติโยมและสรรพสัตว์ทั้งหลาย โดยเฉพาะสุนัขที่ท่านชอบมาก จนได้ฉายาเทพเจ้าตะกรุดคอหมา เป็นภาพน่ารักอีกรูปครับหลวงปู่ทักทายญาติโยม หรือพอญาติโยมเห็นหลวงปู่ก็จะเข้าไปกราบท่านครับ แสดงให้เห็นว่าท่านเป็นพระซึ่งเป็นที่รักและศรัทธาของญาติโยมจริงๆ ... ฝากประชาสัมพันธ์ครับ ขณะนี้ทางวัดเปิดตลาดน้ำขึ้นชื่อ ตลาดน้ำวัดตะเคียน ภายใต้การอุปถัมป์ของหลวงปู่แย้ม ท่านใดอยากสัมผัสวิถีแบบชาวบ้านก็ขอเชิญมาเที่ยวได้นะครับ ตลาดเปิดทุกวันแต่ของจะขายเยอะหน่อยวันเสาร์-อาทิตย์  ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพ ขออภัยจำชื่อไม่ได้ )

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 03:53:23 »
เป็นบุญจริงๆที่ได้เห็น
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 04:11:06 »
ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ   เป็นภาพที่น่าประทับใจจริง  :114:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 04:46:36 »
ท้ายจริงๆแระ เห็นภาพนี้แล้วทนไม่ไหว เอามาโพสให้พี่น้องดูอีกซักหน่อย ( ขออนุญาตพี่คนอัศจรรย์ เจ้าของภาพ )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 05:23:46 »
ขอบคุณมากที่นำมาให้ชม แต่ควรตั้งชื่อกระทู้ให้เกียติหน่อยนะครับ

อย่างเช่น เบี้ยแก้พบปะตะกรุดคอสุนัข ไรแนวนั้นจะดูน่ารักกว่า ...  :089:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 05:34:39 »
ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะคับ แต่เนื่องจากฉายานี้ของหลวงปู่แย้ม มีมาเดิมอยู่แล้วผมมิได้เป็นผู้ตั้งเองแต่ประการใด แต่อย่างไรก็น้อมรับล่ะคับจะระวังในการตั้งชื่อคับ :049: :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 05:58:59 »
เห็นภาพและอดยิ้มไม่ได้นะครับ :005:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 06:51:03 »
เห็นได้ถึงความอบอุ่นที่อยู่ในผ้าเหลือง :008: จับตาจับใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 08:55:37 »
สุดยอดครับ ขอบคุณภาพสวยๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 10:15:32 »
ภาพสวยงาม บรรยากาศน่าประทับใจมากครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 10:20:29 »
เป็นภาพที่ประทับใจผมมากสุดๆเลยครับลูกสุนัขเข้าไปหาหลวงปู่แย้ม

น่ารักดีครับหลวงปู่ท่านมีความเมตตามากจริงๆครับเห็นแล้วต้องอมยิ้มเลยครับภาพนี้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 10:44:21 »
กราบนมัสการครับ ขอบคุณภาพมากๆเลยนะครับ เห็นแล้วประทับใจมากครับ  :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 10:47:42 »
รูปแต่ละรูปสุดยอดทั้งนั้นเลย :015: ช๊อบ ชอบค่ะ ขอบคุณนะคะที่นำมาให้ได้ชม :050:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 11:01:46 »
หลวงปู่ทั้งสองรูป ท่านยิ้มแย้มแจ่มใสทั้งคู่เลยนะครับ
เห็นแล้ว บรรดาผู้ที่เคารพนับถือท่านเห็นแบบนี้
แล้วก็อดยิ้มไม่ได้ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 11:29:58 »
แต่ละภาพมีแต่บรรยากาศที่น่าประทับใจ..มีความสุขที่ได้เห็นครับ.
...ขอบคุณครับ. :054:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 01:14:46 »
สุขใจมากมายครับ ^^

หายากมากๆน้ะครับ
ขอบพระคุณครับ :016: :015:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 05:44:23 »
เห็นแล้วก็ยิ้มค่ะ ขอบคุณที่นำภาพที่น่าประทับใจมาให้ชมนะคะ ^_^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ natus

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:28:44 »
ขอบคุณภาพที่ไม่สามารถหาคำบรรยายได้ ยิ่งดูยิ่งปลาบปลื้มใจอย่างบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:58:45 »
กราบมนัสการหลวงปู่ครับ ภาพก้อสุดยอด น่าประทับใจมาก ท่าน ขอบคุณที่เอามาแบ่งปั่น นะท่าน