ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นสมาชิก ถ้าจะจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์  (อ่าน 11944 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วันนี้ท่านพระอาจารย์ เมสันต์ คมฺภีโร (รวี สัจจะ) และหลวงพี่เว็บ... ให้ผมตั้งกระทู้เพื่อสอบถาม

ความคิดเห็นของ สมาชิกเว็บวัดบางพระว่า ถ้าเราจะจัดให้มีกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์กันเดือนละครั้ง

โดยมีคำขวัญว่า   [shake]หนึ่งปีมี 365 วัน ร่วมกันทำความดี ปีละ 12 วัน [/shake]

โดยอาจจะเป็น การเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า หรือเด็กที่ด้อยโอกาส และบ้านพักคนชราตามที่ต่างๆ

ซึ่งอาจจะบริจาค เป็นสิ่งของที่มีความจำเป็นต้องใช้ ครับ

โดยสมาชิกสามารถร่วมเสนอสถานที่ ที่รับบริจาคได้ ซึ่งสมาชิกที่ต้องการเสนอสถานที่ต้องให้ข้อมูล

รายละเอียด เช่น จำนวนคน แบ่งเป็น ชายกี่คนหญิงกี่คน อายุระหว่างเท่าไหร่ สิ่งที่ต้องการรับบริจาค

เส้นทางสถานที่ตั้ง การเดินทาง เบอร์โทรที่ติดต่อได้

และสถานที่แรกที่เราจะเริ่มต้นกิจกรรมนี้คือ บ้านพักคนชรา รพ. หลวงพ่อเปิ่น

ซึ่งรายละเอียดจะมาแจ้งเพิ่มเติมอีกครั้งครับ
[/color]

ขอเชิญท่านสมาชิกแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกิจกรรมดังกล่าวที่ทางบอร์ดจัดขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 12:21:38 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
เยี่ยมครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง
ถ้าผมไม่สะดวกไป โอนเป็นปัจจัยไปแทนตัวได้ไหมครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีสนับสนุนเต็มที่ และให้ความร่วมมือเต็มกำลังครับ สาธุ ....  :114:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
เยี่ยมไปเลยค่ะ

แล้วถ้ามีโอกาสไปได้

ก็จะไปร่วมด้วยน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 08:37:45 โดย *Tato* »
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เห็นด้วยครับที่มีกิจกรรมดีดี ที่มีประโยชน์ต่อสังคม 1 เดือนมาร่วมกันทำประโยชน์ 1 ครั้ง
 เป็นที่น่าชื่นชม และยินดีที่จะมีกิจกรรมดีดีแบบนี้ครับ
ท่านสมาชิกก็ได้มีกิจกรรมร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์ และได้มีโอกาสพบปะสังสรรค์กัน
 อิ่มทั้งบุญที่ร่วมกันทำ และได้พบปะเพื่อนๆชาวเวบบอร์ดด้วยครับ สาธุ
:001: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 08:48:41 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ชอบชื่อโครงการมากค่ะเป็นอะไรที่คล้องจอง ความหมายดี และตรงตัว

.. หนึ่งปีมี 365 วัน ร่วมกันทำความดี ปีละ 12 วัน ..

การให้เป็นกุศลอันสูงสุด..จัดทำเดือนละครั้งก็ไม่เร็วและไม่ช้าไป
ถือเป็นการพบปะทำความรู้จัก และร่วมทำความดีด้วยกัน
ในหมู่สมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระ

แต่ถ้ามีการจัดกิจกรรมจริงๆ การเปิดโอนรับเงินบริจาค ก็เป็นสิ่งดีค่ะ
เพราะสมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระอยู่ทั่วทุกสารทิศเลย
บางคนอาจจะร่วมกิจกรรมไม่ได้  หรือบางคนไม่สะดวกมา
ก็โอนเงินบริจาคมาได้เป็นการทำบุญร่วมกัน เหมือนกันค่ะ

แต่สำหรับกวาง สนับสนุนโครงการนี้เต็มที่ค่ะ  :001: :016:
ทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจเต็มที่เลย  :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 09:21:39 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
                     สนับสนุนเต็มที่ครับ กิจกรรมดีๆแบบนี้หากสมาชิกที่อยู่ไกลและไปร่วมไม่ได้ก็น่ามีบัญชีที่จะโอนเงินไปสมทบได้นะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์เมสันต์และหลวงพี่เว็บ ยินดีที่จะร่วมกิจกรรมครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยอีก 1เสียงครับ
แล้วสถานที่ใน จ.นนทบุรี ได้มั้ยครับ
ที่ผมเห็นก็มี บ้านเด็กอ่อนเด็กกำพร้า นะครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับกิจกรรมครับ และยินดีเข้าร่วมทุกกิจกรรมที่บอร์ดจัดขึ้นครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
...เห็นด้วยครับ..

....ยินดีให้ความร่วมมือครับ. :114:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีอย่างยิ่งครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เห็นด้วย ครับ พี่น้องจะได้ร่วมทำบุญกัน ครับ สาธุ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
เห็นด้วยครับผม :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พร้อมที่จะให้ความร่วมมือ และปฏิบัตกิจกรรม
ของทางเวปบอร์ดด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับผม :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ถูกต้องแล้ว... ขีดจุดเริ่มต้นจากจังหวัด นครปฐม.. ค่อยๆ ขยายวงกว้างออกไป...จังหวัดใกล้เคียง

หรือกำหนดกลุ่มเป้าหมายให้ชัดเจน.. แล้วขยายวงกว้างออกไปทั่วประเทศ...

ร่วมแรงร่วมใจกันเป็นปึกแผ่น... แสดงพลังสามัคคียิ่งใหญ่... โปรเจคส์แบบนี้สนุกมาก ขอบอก! ....

ใครที่เคยทำแล้วจะรู้ว่า...ความสุข รอยยิ้ม ความห่วงใย ความคิดถึง และความเสียสละ เป็นอย่างไร...

คนชรา ผ่านโลกร้อนหนาวมามากมาย...การให้พลังชีวิตของเขา เข้าสู่โลกแห่งธรรมแบบเต็มตัว.. น่าจะเป็นอีกวิถีหนึ่ง ของการสร้างบุญอันยิ่งใหญ่...

ส่วนเยาวชน.. โปรเจคส์นี้..รายละเอียดต้องละเอียดอ่อนรอบคอบ.. หลักการ simple simple.. ง่ายๆ สนุกสนานเข้าว่า...

เป็นกำลังใจให้กิจกรรมลุล่วงด้วยดี... อรุณสวัสดิ์ เช้าวันจันทร์...ขี้เซาตื่นสาย..จิบกาแฟ..นึกไรออกค่อยโพสต่อเผื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย.. อนุโมทนาบุญ!
ทุกครั้งก่อนเริ่มปฎิบัติการ... อยากให้ร้องเพลง มาร์ช ศิษย์บางพระ พร้อมๆ กัน...สาธุ๊!
...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 08:08:03 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สนับสนุนกิจกรรมเว็บทุกกิจกรรมครับ...

....เป็นโอกาสที่จะได้ทำบุญร่วมกัน และได้พบปะพูดคุยกันในหมู่เพื่อนฝูงพี่น้อง ชาวเว็บวัดบางพระครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ยินดีค่ะ 
เต็มที่ เต็มใจ ค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ phatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sasathonk@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ท่านพระอาจารย์ เมสันต์ คมฺภีโร (รวี สัจจะ) และหลวงพี่เว็บ... ให้ผมตั้งกระทู้เพื่อสอบถาม

ความคิดเห็นของ สมาชิกเว็บวัดบางพระว่า ถ้าเราจะจัดให้มีกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์กันเดือนละครั้ง

โดยมีคำขวัญว่า   [shake]หนึ่งปีมี 365 วัน ร่วมกันทำความดี ปีละ 12 วัน [/shake]

โดยอาจจะเป็น การเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า หรือเด็กที่ด้อยโอกาส และบ้านพักคนชราตามที่ต่างๆ

ซึ่งอาจจะบริจาค เป็นสิ่งของที่มีความจำเป็นต้องใช้ ครับ

โดยสมาชิกสามารถร่วมเสนอสถานที่ ที่รับบริจาคได้ ซึ่งสมาชิกที่ต้องการเสนอสถานที่ต้องให้ข้อมูล

รายละเอียด เช่น จำนวนคน แบ่งเป็น ชายกี่คนหญิงกี่คน อายุระหว่างเท่าไหร่ สิ่งที่ต้องการรับบริจาค

เส้นทางสถานที่ตั้ง การเดินทาง เบอร์โทรที่ติดต่อได้

และสถานที่แรกที่เราจะเริ่มต้นกิจกรรมนี้คือ บ้านพักคนชรา รพ. หลวงพ่อเปิ่น

ซึ่งรายละเอียดจะมาแจ้งเพิ่มเติมอีกครั้งครับ
[/color]

ขอเชิญท่านสมาชิกแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกิจกรรมดังกล่าวที่ทางบอร์ดจัดขึ้นครับ

ยินดีอย่างยิ่งและจะช่วยหาสถานที่ และ รายละเอียดมาเพิ่มเติมคะ
หยุดความเลว ที่.. ไล่ล่าคุณ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ข้อมูล บ้านพักคนชรา รพ หลวงพ่อเปิ่น มีจำนวนคนชราที่พักอาศัยอยู่ 70 คน เป็นหญิงทั้งหมด

ถ้าจะบริจาคเป็นค่าอาหาร มีค่าอาหาร 4000 บาทต่อ 1 มื้อ ขอให้สมาชิกช่วยเสนอแนะ ว่า

1 เราจะนำอาหารไปเอง หรือ ให้ทางบ้านพัก จัดเตรียมอาหารให้

2 ในวันงานจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระเพลด้วย ดีหรือไม่

3 ควรนำสิ่งของเครื่องใช้ เช่น สบู่ ยาสีฟัน ยาสระผม ไปบริจาคหรือไม่

ขอความร่วมมือท่านสมาชิกช่วยแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 03:03:15 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
^
^
^
คนมีอายุแล้วๆเลี้ยงน้ำแบบไหนดีนะครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

^
^
^
คนมีอายุแล้วๆเลี้ยงน้ำแบบไหนดีนะครับ
Gearmour

เป็นน้ำดื่ม ธรรมดาก็ได้ครับ สะดวกดี ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบน่ะครับ
1.ให้ทางสถานที่เค้าจัดเตรียมก็สะดวกดีครับ
2.เห็นควรครับ
3.ควรให้สมาชิกแต่ละท่านนำสิ่งของไปบริจาคเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยกับกิจกรรมดีๆ ค่ะ ยินดีให้ความร่วมมือค่ะ

เป็นการสร้างจิตสำนึกที่ดีให้เกิดขึ้นในสังคมอีกอย่างหนึ่ง  

ทำให้สมาชิกชาวเว็บบอร์ดได้มาพบปะและได้ทำกิจกรรมดีๆ ร่วมกัน

อย่างน้อยได้ทำกิจกรรมดี ๆเดือนละ 1 ครั้ง ถือว่าไม่มากจนเกินไป

และพี่น้องบางพระก็มีอยู่ทั่วทุกสารทิศ ใครสะดวกที่จะช่วยเหลือกิจกรรมในรูปแบบไหน

ซึ่งอาจจะเป็นในเรื่องของปัจจัยต่างๆ  หรือเสื้อผ้า หนังสือ อุปกรณ์กีฬา....ฯลฯ

ก็สามารถจัดส่งหรือบริจาคมาได้ตามกำลังของตัวเอง

คนละเล็ก คนละน้อย ช่วยๆ กัน ก็มากอยู่นะ

แรงกาย แรงใจของพี่น้องทุกคน มีความหมายสำหรับผู้รับทุกคน ผู้รับยิ้มแป้น....แน่นอน... :026:

:026:  งานนี้สุขทั้งผู้ให้และผู้รับทั้วหน้าเลย  :026:

ความสุข และ ความทรงจำดีๆ ก็จะเกิดขึ้นใน :090:

สโลกแกนของกิจกรรมนี้.... :114:

"หนึ่งปีมี 365 วัน ร่วมกันทำความดี ปีละ 12 วัน"

:053:   และจะอยู่ในใจของทุกคนจร้า..........  :053:

1 เราจะนำอาหารไปเอง หรือ ให้ทางบ้านพัก จัดเตรียมอาหารให้

ให้ทางบ้านพักจัดเตรียมอาหารจะดีกว่า

2 ในวันงานจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระเพลด้วย ดีหรือไม่

เห็นควรเป็นอย่างยิ่งค่ะ

3 ควรนำสิ่งของเครื่องใช้ เช่น สบู่ ยาสีฟัน ยาสระผม ไปบริจาคหรือไม่

เห็นควรเป็นอย่างยิ่งค่ะ และอาจจะมีของบริจาคอื่นๆ เพิ่มเติมจากนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 03:46:43 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

อาจจะไม่มีอะไรไปให้แต่ขอลงแรงกายแล้วกันครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นความคิดที่ดีคับ

อย่างนี้สนับสนุนคับ

จากเสียงพระอีกรูปหนึ่ง

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า หรือเด็กที่ด้อยโอกาส และบ้านพักคนชราตามที่ต่างๆ หรือวัดที่กันดานลำบาก

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
กระผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หากมีวันไหนที่ไหน กระกรุณา แจ้งด้วย กระผม ยินดีให้ความร่วมมือเท่าที่จะทำได้ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยยินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีให้ความร่วมมือเต็มทีค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
ไปด้วยยยยยยยยยย

เปิดลงชื่อเมื่อไหร่บอกนะครับ

ควรระบุผู้ร่วมงาน+ระยะเวลารับสมัคร ให้ชัดเจนด้วยครับ  :054:

งานดีๆ อย่างนี้ทำเลยครับ....สนับสนุนครับ  :015:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
ผมเห็นด้วยกับผู้ตั้งกระทู้นี้และความคิดเห็นของบรรดาท่านสมาชิกทั้งหลายที่เสนอไอเดียมา แต่ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากขอเสนอแนะว่านอกจากทำบุญให้คนแล้ว ก็อย่าลืมนึกถึงน้องหมา - น้องแมวที่ยังอดอยากด้วยนะครับ น่าจะจัดให้มีงบหรือปัจจัยนำไปมอบให้แก่วัดหรือสถานที่ดูแลหมา - แมวอนาถาอย่างเช่นที่วัดสวนแก้วบ้าง อย่างน้อยสามเดือนหรือสี่เดือนครั้งก็ยังดี อีกทั้งน่าจะมีการสำรวจให้ความช่วยเหลือแก่ครอบครัวยากจนแสนสาหัส ไม่มีใครดูแลประมาณว่าทั้งบ้านมีแค่คนชราเจ็บป่วยกับเด็กในวัยเรียนอะไรประมาณนี้ ยิ่งน่าจะเป็นการช่วยอย่างตรงจุดมากขึ้นเปรียบเสมือนกับการที่เราซื้อปลาในวัดที่เขาจับมาเพื่อให้เราซื้อไปปล่อย มันก็ได้บุญอยู่ แต่ถ้าจะให้ได้บุญที่มีอานิสงค์แรงกว่านั้นและตรงประเด็นเป้าหมายมากที่สุด เราก็น่าที่จะต้องซื้อปลาเป็น ๆ ในตลาดที่กำลังเตรียมจะถูกฆ่าเพื่อนำไปเป็นอาหารไปปล่อยจะดีกว่านะ...........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ข้อมูล บ้านพักคนชรา รพ หลวงพ่อเปิ่น มีจำนวนคนชราที่พักอาศัยอยู่ 70 คน เป็นหญิงทั้งหมด

ถ้าจะบริจาคเป็นค่าอาหาร มีค่าอาหาร 4000 บาทต่อ 1 มื้อ ขอให้สมาชิกช่วยเสนอแนะ ว่า

ขอความร่วมมือท่านสมาชิกช่วยแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยครับ

แล้วแต่พี่โองการฯ เลยครับ กระผมจะคอบสนับสนุนแรงกายแรงใจเต็มที่ครับ สาธุ ....  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 11:46:14 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ ถ้ายังไงแจ้งข่าวการร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ
ยินดีเข้าร่วมกิจกรรมครับ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ดีเลยครับผมเอาด้วย
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
ดีมากๆคับ  :016:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เห็นด้วยครับผม

ถ้ามีโอกาสไปด้วยตัวเองก็อยากจะไป
ถ้าไม่สะดวก จะร่วมบริจาคเงิน สิ่งของให้นะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เห็นด้วยครับ.......... :114: :114: :114:.................สวัสดี

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   สำหรับคนชรานี่  น่าจะมีการเพิ่มการแสดงตลกหรือการเล่นดนตรีเข้าไปนะครับ

คนสูงอายุเขาน่าจะชอบ       ยินดีช่วยเต็มที่ครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ร่วมด้วยช่วยกันครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับที่จะมีการจัดกิจกรรมทำความดี แต่เรื่องกรอบเวลาจะถี่เกินไปหรือเปล่า

เกรงว่าจะมีการบริจาคหรือให้การช่วยเหลือไม่ครบทุกเดือน แล้วเรื่องโอนเงินเผื่อสมาชิก

บางท่านไม่สะดวกไปก็ช่วยเป็นเงินแทนควรทำให้ได้รับความสะดวกและชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
เห็นด้วยคะ   :015:

ยินดีให้ความร่วมมือนะค่ะ

ถ้ามีโอกาสก็จะไปคะ  แต่ถ้าหากไปไม่ได้ก็ยินดีที่จะส่งปัจจัย  และแรงใจ ไปด้วยคะ

จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ดีใจเหลือเกินที่จะเกิดกิจกรรมให้ได้ร่วมบุญ ร่วมกุศลกันเช่นนี้ขึ้นมาครับ ยินดีและเต็มใจช่วยเหลืออย่างเต็มที่ตามที่จะมีกำลังครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า

1.อาหาร เห็นควรให้ทางบ้านพักเป็นผู้จัดเตรียม เนื่องจากเขาจะมีรายละเอียดว่าอาหารควรเป็นแบบใด และท่านใดที่ต้องทานอาหารแบบใดครับ รวมถึงน่าจะสะดวกมากกว่าครับ ไม่งั้นอาจวุ่นวาย กลัวเสียงานครับ เนื่องจากเป็นครั้งแรกด้วย

2.สำหรับการทำบุญเลี้ยงพระเพล อยากทราบว่า เลี้ยงที่ไหน ที่วัดหรือที่บ้านพัก ถ้าที่บ้านพักก็เห็นด้วยครับเพื่อให้ลุง ป้า ตา ยาย ได้ร่วมฟังธรรมเทศนา ได้ทำบุญครับ   แต่ถ้าเลี้ยงที่วัด ผมมองว่าอาจไม่ตรงจุดประสงค์ของกิจกรรมเท่าไรครับ

3.สิ่งของดังกล่าว ล้วนเป็นสิ่งจำเป็น อยากให้ลองหารือกับบ้านพักว่าต้องการรับบริจาคเป็นเงินสดหรือเป็นสิ่งของ แบบไหนจะสะดวกกว่ากัน บางทีรับเป็นเงินสดเขาอาจไปซื้อแบบขนาดความจุมากๆของแต่ละอย่าง ราคาจะได้ถูกกว่า รวมถึงลดปริมาณขยะที่จะไปสะสมที่บ้านพัก ในกรณีที่ต่างคนต่างเอาไป ชิ้นเล็กชิ้นน้อย ซึ่งบางอย่างอาจเอาไปแล้วไม่มีคนใช้ครับ

ขอบคุณครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ม่ะมีทุน ขอส่ง แรงไปช่วย ละกาน

ถ้าไม่ติดเรียน จะไป นะครับ

^^

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ยินดีครับผม :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ขอแสดงความคิดนะครับ

1.ผมว่าให้ทางบ้านเตรียมให้ก็สะดวกดีครับ ถ้าอยากเพิ่มเติมขนมอะไรเป็นพิเศษ ค่อยจัดไปเพิ่มเติมทีหลังครับ

2.ไปบ้านพักคนชรา ผมว่าเลี้ยงพระเพลก็น่าจะดีครับ เพราะเป็นการยกใจท่านและให้คนชราได้บุญเลี้ยงพระด้วยครับ

3.ส่วนสิ่งของเครื่องใช้ต่างๆ ผมว่าก็ควรนำไปบริจาคครับ คนละเล็ก ละน้อย รวมกันก็มากครับ  

ถ้าผมว่างก็จะไปร่วมด้วยนะครับ แต่ถ้าไม่ว่างก็จะร่วมบุญไปแล้วกันครับ

ขออนุโมทนาในมหากุศลครั้งนี้กับหลวงอาเมสันต์ หลวงพี่นรินทร์ พี่โองการยันนะรังสีและทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในกิจกรรมดีๆแบบนี้ด้วยครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 03:07:47 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ตัวเล็ก

• สัตตมะ
  • **
  • ตัวเล็กจ้า
 :053:โครงการนี้ดีมาก เริ่มวันไหนแจ้งด้วย :016:

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :053: :053: :053:เป็นความคิดยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ ถ้ามีโอกาสจะไปร่วมด้วยครับ :053: :053: :053:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

TUM

• บุคคลทั่วไป
เป็นโครงกันที่ดี ๆ มาก ๆ ถ้ามาที่เชียงรายก็โพสมาด้วยครับ ผมขอร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
[shake]สาธุ สาธุ สนับสนุนการทำ ดี ทุกประการ ครับ [/shake]
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
อนุโมทนากับกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ครับ...

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
แรงกาย...แรงใจ....แรงปัจจัย...เพื่อบุญกุศล เเละพี่น้องของเรา... ผมขอร่วมด้วยครับ :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอสนับสนุน กิจกรรมดีๆแบบนี้และยินดีร่วมทำบุญด้วยครับผม :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขออนุญาตครับ
อยากนำเรียนว่าลองทำกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ภายในวัดก่อนดีไหมครับ
   อย่างบริเวณกุฎิพระอาจารย์ญา
ผมเห็นกระดาษ หรือใบปิดที่พ้นเวลามานานแล้ว
ยังติดตามฝาภายนอกกุฎิท่านอยู่เลย
  จริงๆ แล้วเป็นหน้าที่ของลูกศิษย์น่าจะนำออก
ช่วยกันเอาออก  โดยขออนุญาตท่านแล้วดำเนินการ
    แล้วน่าจะถวายกระดาน/บอร์ดหน้าขาว
ไว้ให้ท่าน
เพื่อปิดประกาศ หรือลงนัด แล้วแต่กรณี
   นำเสนอไว้ในเบื้องต้นแค่นี้ครับ
 Gearmour
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2552, 06:38:13 โดย Gearmour »

ด้วยความเคารพครับ
   ขออนุญาตครับ
อยากนำเรียนว่าลองทำกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ภายในวัดก่อนดีไหมครับ
   อย่างบริเวณกุฎิพระอาจารย์ญา
ผมเห็นกระดาษ หรือใบปิดที่พ้นเวลามานานแล้ว
ยังติดตามฝาภายนอกกุฎิท่านอยู่เลย
  จริงๆ แล้วเป็นหน้าที่ของลูกศิษย์น่าจะนำออก
ช่วยกันเอาออก  โดยขออนุญาตท่านแล้วดำเนินการ
    แล้วน่าจะถวายกระดาน/บอร์ดหน้าขาว
ไว้ให้ท่าน
เพื่อปิดประกาศ หรือลงนัด แล้วแต่กรณี
   นำเสนอไว้ในเบื้องต้นแค่นี้ครับ
 Gearmour

รับข้อเสนอไว้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ยินดีช่วยเต็มที่ครับ ร่วมด้วยช่วยกัน บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
เห็น ด้วย อย่างยิ่ง คับ

กิจกรรม ดี ๆ ๆควร มีบ่อยๆ ๆผม ว่า ดี ออก นะ คับ

ถ้า ยัง ไง ก็ ช่วย แจ้ง ข่าว สาร ให้ ด้วย นะ คับ

:053:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ยินดีอย่างยิ่งครับผม
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเต็มใจด้วยครับถึงไหนถึงกันครับ :058:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เห็นด้วยครับ  :015:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
              ผมว่าก้อดีนะคับ พี่น้องญาติธรรมจะได้มีโอกาสเจอกันบ้าง
              และจะได้แสดงความสามัคคีในเว็บบอดย์ของเรา
              และจะได้พบปะสังสรรคแบบพี่ๆน้องๆบ้างก้อดีนะคับ
                                        จาก ศิษย์หลวงโด่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 06:00:21 โดย โดดเดียว »

ออฟไลน์ ARIYANATH

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - akaradhep_26@hotmail.com
    • อีเมล
:048:ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอฝากตัวกัยพี่ๆๆ ทุกคนด้วยครับ และขอร่วมกิจกรรมด้วยความยินดีครับ :005:

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ดีครับ สนับสนุนทุกกิจกรรม รบกวน PM กำหนดการให้ด้วยนะครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
เป็นเรื่องที่ดีครับ
ผมเห็นดีเห็นงามด้วยครับ
งานบุญ เต็มที่เลยครับ
ขอบคุณ
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ดีคราบดีมากๆเลย

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
เห็นด้วยกับกิจกรรมที่ดีๆ อย่างที่กล่าวมาค่ะ

ถ้ามีเวลา และโอกาสก็จะไปช่วยพี่น้องบางพระ สร้างบุญด้วยกันยื่นโอกาสให้เขา

ได้รับความสุขทั้ง2ฝ่าย แต่ถ้ามีกิจกรรมที่ไหนจะมารับข่าวจากหน้าเว็บค่ะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ คิดดีทำดี ขอให้พี่น้องวัดบางพระทุกท่านทุกนาม

จงมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญฯ สาธุ สาธุ สาธุ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
เห็นด้วยครับยินดีสนับสนุนเต็มที่เลยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ narupon

• ทุติยะ
  • **
เป็นโครงการที่ดีนะครับ...เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง...จะมีเมื่อไหร่ เริ่มที่ไหน แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...อนุโมทนาสาธุล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ดีคับ...ส่งข่าวคราวมาน่ะคับ พร้อมเสมอคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :016: :015:    ดีคะถ้าตอ้ยกับจากมาเลเซียก็จะไปคะ :053: :053:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
เห็นด้วยครับ อีกอย่างจะได้เป็นการพบปะเพื่อนสมาชิกด้วย ได้ทั้งบุญได้ทั้งความสนิทสนม
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
เลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า หรือเด็กที่ด้อยโอกาส  หรือวัดที่กันดานลำบาก
เห็นด้วยครับ 

ยินดีให้ความร่วมมือนะครับ

ถ้ามีเวลาไม้ติดงานไปแน่นอนครับ แต่ถ้าหากไปไม่ได้ก็ยินดีที่จะส่งปัจจัย  และแรงใจ ไปด้วยครับ
ขอให้แจ้งวันเวลาให้รู้ก่อน  1-2นะครับ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
เป็นกิจกรรมที่ดีมากครับ

เห็นด้วยเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
เห็นด้วยนะครับจะได้ร่วมกันทำบุญกับพี่น้องบางพระด้วยกันและยังได้เจอหน้าชาวเว็บบางพระด้วยครับ มีงานบุญเมื่อไหร่ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ (ถ้าไม่ติดงานจะไปร่วมด้วยทุกงานเลยครับ) ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ beny

• ตติยะ
:062: ไปวัดพระบาทน้ำพุ ได้ยินมาว่าขาดแคลนสิ่งขอหลายอย่าง ผ้าอ้อม ทิชชู่  ข้าวสาร  ฯลฯ  เป็นอีกที่นึง ที่น่าไปบริจาคสิ่งของ

ออฟไลน์ gclub

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
โห คนตอบกระทู้เยอะแยะเลย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นอะไรที่ดีมากเลยครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ pankajab

• ปฐมะ
  • *
                                    ขอความอุปถัมภ์
                              การบำเพ็ญกุศล ครบ ๕๐ วัน
                ศพอดีตเจ้าอาวาสพระอมรเมธาจารย์วัดปรินายก กรุงเทพฯ
                                   มีรายการดังต่อไปนี้

๑. เจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม   เป็นประธานพิธี
๑.๑. เครื่องไทยธรรม    =...
๑.๒. ผ้าไตรเต็ม          =...
๑.๓. ปวารณาบัตร        = ๑๐,๐๐๐ บาท..................................................................................
๑.๔. ดอกไม้ ธูป เทียน =          ...
๒. พระแสดงพระธรรมเทศนา  (พระธรรมคุณาภรณ์ วัดสามพระยา)
๒.๑. เครื่องไทยธรรม    =
๒.๒. ผ้าไตรเต็ม          =
๒.๓. ปวารณาบัตร        =      ๑๐,๐๐๐ บาท
๒.๔. ดอกไม้ ธูป เทียน  =
๓. พระสวดพระพุทธมนต์ ๑๐ รูป
๓.๑. เครื่องไทยธรรม    =
๓.๒ ผ้าไตรเต็ม            =
๓.๓. ปวารณาบัตร        =   ๕,๐๐๐ – ๑๐,๐๐๐ บาท
๓.๔. ดอกไม้ ธูป เทียน =         
๔. พระฉันเพล-บังสุกุล ๑๐ รูป
๔.๑. เครื่องไทยธรรม    =
๔.๒. ผ้าไตรเต็ม          =
๔.๓. ปวารณาบัตร        =   ๕,๐๐๐ – ๑๐,๐๐๐ บาท
๔.๔. ดอกไม้ ธูป เทียน =
๕. พระฉันเพลต่างอาราม ๑๖ รูป
๕.๑. ปวารณาบัตร         = ๒,๐๐๐ – ๓,๐๐๐ บาท
๖. พระวัดปรินายก - ฉันเพล ๓๒ รูป
๖.๑. ปวารณาบัตร         =     ๒๐๐ – ๑,๐๐๐ บาท
๗. แม่ชีในวัดปรินายก  –  ต่างวัด 
๗.๑. ปวารณาบัตร        =     ๒๐๐ –   ๕๐๐  บาท   
 อนุโมทนาบุญทุกท่านติดต่อได้ที่พระครูวิสุทธิภาวนานุศาสก์ รักษาการแทนเจ้าอาวาส โทร. ๐๘๗ ๙๑๑๐๗๐๗

หมายเหตุ    การนี้อาจจะมีการเปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการ

:002:สรุปแล้วตั่งแต่ข้อมูลด้านบนจนมาถึงด้านล่างนี้
.
..ไม่ทราบว่าได้จัดโครงการไหนขึ้นมาบ้างแล้วครับ.หรือจะเริ่มโครงการไหนยังไง
ช่วยแจ้งให้ชัดเจนและรับทราบด้วยนะครับ

***พร้อมแล้วที่จะเข้าร่วมกับทุกๆโครงการครับ***

:069: ฝากไว้...(ถ้าไม่เริ่มก็จะไม่จบ)

กราบนมัสการลา :054:

ออฟไลน์ artikan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ดีคะ ขอไปด้วยคนนะคะ ส่งข่าวบอกกันด้วย :095:

ออฟไลน์ huyin

• กันตินันท์
  • ทุติยะ
  • **
ยินดีเข้าร่วมค่ะ  และจะนำของใช้ในชีวิตประจำวันไปร่วมมอบด้วยค่ะ
จะมาติดตามวันและเวลาจัดกิจกรรมต่อไปค่ะ

:053:        see you !   พรุ่งนี้จะพาเพื่อนต่างชาติไปสักที่วัดด้วย  มีใครจะไปบ้างคะ

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยครับกับกิจกรรมดีๆ ศิษย์วัดบางพระจะได้มีโอกาศได้เจอกัน
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม