ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 19 ที่มั่นใจเพราะไปให้หลวงพ่อจารมา  (อ่าน 2605 ครั้ง)

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
เหรียญไม่สวยแต่มั่นใจแท้ครับ นำไปให้หลวงพ่อจารสมัยที่ท่านยังเมตตาลงนะหน้าทองอยู่

ขออภัยด้วยถ่ายรูปไม่สวยแสงสะท้อนมากท่านใดมีความรู้เกี่ยวถ่ายภาพที่มีการเลี่ยมกรอบแล้วแนะนำด้วยครับ
จะได้ถ่ายและนำมาแบ่งปันกันชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เทคนิคในการถ่ายภาพวัตถุมงคล พี่หอมเชียงได้สละเวลาเขียนกระทุ้สอนไว้ตามลิงค์นี้เลยครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7192.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ๒๕๑๙ เป็นเหรียญที่ใฝ่ฝันอยากได้มานานแล้วครับ :054: :054: :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
อย่างนี้สบายไป 108 เลยครับ หายห่วง แต่ผมอิจฉา  :005:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เก็บรักษาดีนะครับ สวยครับ :016:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามมากครับ ผมขอทราบรายละเอียด เกี่ยวกับ ติหนิ ของรุ่นนี้ได้ป่าวครับ เหรียญรุ่นนี้ต้อง มีจาร ทุกเหรียญป่าวครับ
พอดี เมื่อเดือนก่อน ผมไปเดิน Central มา เห็นเหรียญ หลวงปู่ ปี19 เหรียญนี้ครับ เลี่ยมทอง ราคา 6000 บาท น่ะครับ ผมเลยอยากทราบ ตำหนิน่ะ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยครับ ........มีรอยจารด้วย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
อยากได้บ้างเหมือนกันครับ ลูกศิษย์ของหลวงปู่เปิ่นอยากจะได้กันทุกคน

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ ผมขอทราบรายละเอียด เกี่ยวกับ ติหนิ ของรุ่นนี้ได้ป่าวครับ เหรียญรุ่นนี้ต้อง มีจาร ทุกเหรียญป่าวครับ
พอดี เมื่อเดือนก่อน ผมไปเดิน Central มา เห็นเหรียญ หลวงปู่ ปี19 เหรียญนี้ครับ เลี่ยมทอง ราคา 6000 บาท น่ะครับ ผมเลยอยากทราบ ตำหนิน่ะ

เหรียญเปล่า สภาพธรรมดา แถววัดบางพระ เขาเล่นกัน 6-7,000 บาท ไปแล้ว

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
เทคนิคถ่ายภาพพระที่เลี่ยมแล้ว  มีหลายวิธีนะครับแล้วแต่ทริกของแต่ละคน
สำหรับผมให้กล้องแบบ SLR แบบคอมแพคผมใช้ไม่เป็นอ่ะครับกล้องมันฉลาดเกินอิอิถ่ายครับ
ที่ง่ายๆ คือใช้แสงธรรมชาติ  ปิดแฟรซ ใช้ขาตั้งกล้องช่วยในการถ่ายถาพ เพราะเวลาปิดแฟรซ ความเร็วชัตเตอร์จะช้าลง ถ้าใช้มือถือกล้อง ภาพจะเบลอครับ
แต่ที่ถ่ายมาก็ใช้ได้เลยครับ จัดว่าดีครับ