ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้.....................  (อ่าน 4123 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เมตตาจากหลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้  ..................
ที่หลวงพี่ต้อยพกติดตัวเชิญชมครับ

เขี้ยวเสือทำเป็นที่เก็บยานัด

มาชมของผู้การเสือบ้างครับ
ถ่ายรวมก่อนเลยครับ

เป็นรูปที่หลวงพ่อเปิ่นใช้ทำพาสปอร์วีซ่าและบัตรต่างๆ มีจีวรและเกศา ของหลวงพ่อเปิ่นด้วย
หลวงพ่อพิมพ์ มาลัย ด้านหลังมีเข็มทอง อัจฐิและตะกรุด

พระนางพญา ที่ผู้การว่าบูชามา ราคาสูงที่สุดที่อยู่ในคอของท่านครับ

หลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ 19 ด้านหลังมีเกศาหลวงพ่อ ท่านผู้การเสือบูชาจากซุ้มหน้าวัดตอนปี 49

เหรียญหลวงปู่ศุข เหรียญนี้ท่านผู้การว่าเจอข้างถนน ไปเดินแถวไหนครับอยากไป
ปล.หลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้.....................(ที่เว้นไว้คือ คำว่าถ่ายรูปครับ 666)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 09:20:26 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: หลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้.....................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 09:35:17 »
มีของดีก็ซุ่มนะ.. โอ้โห.. ถอดจากคอมาเลยนี่หน่า.. เป็นบุญตาจริงๆ อยากได้ หลวงปู่ศุขจัง.. แต่หลวงพ่อเปิ่นนี่... ปี 19 ..เก่า เก๋า เข้มขลังดีค่ะ :009:

ขอบคุณชลาพุชะ ที่นำมาให้ชมน้า....

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้.....................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 09:58:57 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:38:29 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับสวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ โมทนาสาธุ ครับ

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:42:31 »
ใช้คำในการตั้งกระทู้ผิดเจตนาครับหลวงน้าต้อยผู้การเสือให้ท่านหรอครับควรใช้คำตั้งกระทู้ใหม่ครับ 07;

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:58:23 »
มีแต่ของดีๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ........พระนางพญา สวยมาก ชอบค่ะ

ขอบคุณท่านชลาพุชะ นำสิ่งดีๆ มาให้พี่น้องบางพระได้ชมกันอีกแล้วค่ะ  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 12:19:24 »
ขอบคุณชลาพุชะ ที่นำมาให้ชมนะครับพี่.............. :002:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 12:29:16 »
ขอบคุณชลาพุชะ ที่นำมาให้ชมครับพี่สุดหล่อ อยากได้จัง ฮิฮิ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 01:21:57 »
เขี้ยวเสือพระอาจารย์ต้อยงามมากครับผม  ขอบคุนพี่ศักดาที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 02:41:54 »
หาชมได้ยากทั้งนั้นเลยครับ ด้านล่างใช่ภูธราวดี ปี 06 หรือเปล่าครับ ขอความรู้ครับ.

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 07:27:50 »
หาชมได้ยากทั้งนั้นเลยครับ ด้านล่างใช่ภูธราวดี ปี 06 หรือเปล่าครับ ขอความรู้ครับ.
นมัสการครับหลวงพี่ ตามนั้นเลยครับ ขอให้ข้อมูลเพิ่มคือ ขุนพันธ์เป็นเจ้าพิธีปลุกเสกด้วยครับ
      ผมเห็นบางกระทู้ ตั้งชื่อ ล่อแหลม รึ ให้คิดแนวสนุกๆ แต่ก็พองาม ซึ่งกระทู้นี้ก็เช่นกัน และ กระผมก็ได้ชี้แจงปิดท้ายแล้ว ว่าเป็นการสร้างชื่อเพื่อให้คิดติดตลก ไม่ได้ส่อไปในทางว่าของทั้งหมดเป็นของผม แต่ประการใด ผมว่าน้อยคนนักที่จะได้ถ่ายรูปแบบนี้ ซึ่งเป็นความภูมิใจของผม ใครจะคิดยังไงผมไม่ทราบแต่ได้โปรดดูก่อนจะตำหนิ ดูข้อความให้จบ บทสรุปต่างๆก่อนนะครับ ตามเคยต้องมีคนป่วนให้กระทู้นี้โดนทำให้ผิดจุดประสงค์การตั้งกระทู้ แต่กระผมทำใจและเข้าใจ  ขอช่วยดูที่จุดประสงค์และส่วนรวมได้ประโยชน์มากกว่า ใครเป็นคนตั้งกระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 07:41:07 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 08:06:53 »
อ่านให้จบก่อนครับ

บรรทัดสุดท้ายเขา ปล.ไว้ว่า หลวงพี่ต้อยและผู้การเสือให้.....................(ที่เว้นไว้คือ คำว่าถ่ายรูปครับ 666)

ซึ่งหมายถึงว่าให้ถ่ายรูปนั่นเองครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 08:51:24 »
สวยๆทั้งนั้นเลยคับ  :005: อยากมีบ้าง :075:ทำไงดีคับ :067:ขอบคุณคับที่พี่ๆนำมาให้ชม เป็นบุญตามากๆๆ :048:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 09:24:48 »
 :095:เขี้ยวเสือสวยจังอยากได้ๆๆๆๆๆครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 09:49:55 »
ขาประจำนี่หน่า... อ่ะนะ..ต้องตามให้ทัน...  :004: ...  ผู้การเสือกะหลวงพี่ต้อยให้... ถ่ายรูป...

อะแหม ชลาพุชะนี่ท่าจะรวย มุขเยอะ.. แหล่มโน๊ะ... ต้องตามให้ทัน...รอบคอบไม่พอเลยพี่โชวเนี่ย.. :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 09:50:30 โดย cho presley »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:00:49 »
เปิดกรุของดี   เลยนะครับ  :106:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 07:49:58 »
เปิดกรุใหญ่เลยครับท่าน ขอบคุณครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 08:42:17 »
วันหน้าหามาให้ชมอีกนะครับ......... :114: :114: :114: .........สวัสดี

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 11:36:18 »
ขอบคุณชลาพุชะ   ที่นำมาให้ชมครับ

สวยๆงามๆ  ดีๆทั้งน้านนนนนนนนนนนน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 01:23:51 »
ของดีทั้งเส้นเลยนะครับ  :015:

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 10:14:51 »

พระนางพญา ที่ผู้การว่าบูชามา ราคาสูงที่สุดที่อยู่ในคอของท่านครับ

ข้อมูลที่ถูกต้องคือ ..."นางพญา-พิษณุโลก-ของแท้" ไม่ได้ซื้อหาเช่ามา แต่เป็นพระที่คุณแม่ใส่อยู่และมอบให้

ถือเป็นมงคลสูงสุด และผมก็ให้ "สมเด็จวัดปากน้ำรุ่น 2" ให้คุณแม่ใส่อยู่ในขณะนี้ (หลวงพี่ติ่ง บอกว่าให้ระวังรักษาพระองค์นี้ให้ดีนะครับ)

อ้างถึงพระสิบทัศน์ ถามมา...ถูกต้องครับ...(ภูทราวดีปี 06 ที่ท่านขุนพันทำขึ้น....  รายละเอียดหาอ่านคำตอบได้ใน "ผู้การเสือ ภาค 18(ภาคสุดท้าย)"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 10:46:10 »
แต่ละอย่างหาชมได้ยากทั้งนั้นขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ขอบคุณคุณลุงหนึ่งที่มาเผยแพร่ความรู้ดีๆครับ
พระหลวงพ่อภู สุดยอดมากๆพิธีใหญ่มากๆ
เกจิอาจารย์และคณาจารย์สายเขาอ้อมาทำพิธีครบสูตรเลยครับ
 :001: ถ้าจำไม่ผิดเป็นพระที่แจกให้เป็นที่ระลึกในงานพระราชทานเพลิงศพ ท่านนายพลประชา บูรณธนิตด้วยครับ  :027:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 05:35:42 »
สาธุครับคุณโยมผู้การ ถือเป็นสุดยอดปรารถนาอีกชิ้นนึงสำหรับภูทราวดี พระดีพิธีบริสุทธิ์ รอติดตามในภาค 18 ต่อนะครับ .