ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเมตตา จากหลวงพี่ญา และท่านอาจารย์หนวด ครับ  (อ่าน 3201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

กราบขอบพระคุณ ทั้ง 2 ท่านด้วยความเคารพ ครับ .......

เมตตามหานิยมสุด ครับ  :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 05:15:50 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากพี่เอ็มดูทรงแล้วเจ็บมากๆแน่ๆเลย555+
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
สวยงามครับทั้ง นางครวญและ ปลัดจิ้งจกสองหาง
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามครับท่านเอ็ม.................. :015: :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่ญาและอาจารย์หนวดด้วยอีกคนครับ สวยงามมากๆเลยครับ ยินดีด้วยนะครับ  ที่ได้มาพร้อมกัน :053:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงงามมากครับ............. :114: :114: :114:..........สวัสดี

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากเลยครับ คุณเอ็ม ว่าแต่เจ็บมั้ยครับ  :062: :062:
งัยก็ขอบคุนครับที่เอามาให้ชมครับ :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
หลังจากที่ได้เห็นแล้ว ต้องร้อง โอ๊ว..โหย๊ว.. :074:อีกครั้ง
จากที่ครั้งแรก ได้เห็นของท่านต้นน้ำ ถึงแม้จะไม่ใช่ลายเดียวกันก็เถอะ :095:
ลายเส้นอ่อนช้อยชวนหลงใหล ..เคลิ้ม... :077:

อ้ะๆ ไปกันใหญ่ละ  :004:

ขอบคุณท่านเอ็มมากนะคะสำหรับภาพอันตรึงตาตรึงใจ คิคิ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 06:46:40 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยดีครับ
ลายนี้ยังไม่เคยเห็นเลยสวยดี :015:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :027: จิ้งจกน่ารักนะเนี้ย
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามครับท่านเอ็ม  ได้ของดีอีกแล้ว :005:

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยเห็นคับสักให้ลุงผมเหมือนกัน :048: พญานางครวญ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยมากเพื่อนเดี๋ยวคราวหน้าไปเอาบ้างดีกว่า :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 10:15:11 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
จัดไปเอ็มเดี๋ยวก็เต็มขา.....
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามมากครับเอ็ม รีบเอามั่งดีก่า อิอิ.... :016:

....เอ็มจะมาเป็นสาวก ชาวเพชรพญาธรกับเราแล้วววววววววว :047: ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
งามมากครับเอ็ม รีบเอามั่งดีก่า อิอิ.... :016:

....เอ็มจะมาเป็นสาวก ชาวเพชรพญาธรกับเราแล้วววววววววว :047: ....

ผมเจริญลอยตามพี่เอ็กซ์ ครับ 55+   30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 12:45:57 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ง๊ามงามครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
อยากได้บ้างจัง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สวยงามและคมชัดเหมือนเคยครับเอ็ม ค่อยๆแวะเวียนไปกราบท่านเดี๋ยวก็แน่นครับ รอจังหวะเอ็มสักช่วงหลังขาครับ  :007:

เอ อย่างนี้พี่ก็ผิดสัญญาน่ะสิ เคยรับปากว่าจะไปดึงให้อยู่  แย่จัง อุตสาห์เตรียมช่วยเต็มที่ สามพานติดเลยนะเนี่ยเอ็ม  :058:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวยงามดั่งใจหวังครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

• เด็กวัด
สวยงามและคมชัดเหมือนเคยครับเอ็ม ค่อยๆแวะเวียนไปกราบท่านเดี๋ยวก็แน่นครับ รอจังหวะเอ็มสักช่วงหลังขาครับ  :007:

เอ อย่างนี้พี่ก็ผิดสัญญาน่ะสิ เคยรับปากว่าจะไปดึงให้อยู่  แย่จัง อุตสาห์เตรียมช่วยเต็มที่ สามพานติดเลยนะเนี่ยเอ็ม  :058:

ไม่เป็นไร ครับพี่โจ้ ยังมีอีกหลายวาระและโอกาศ ครับ  เจ็บนี้อีกนาน ครับ  :095:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
งดงามมากครับ โชคดีสุดๆ...เมื่อไหร่ผมจะโชคดีได้ยันต์แบบนี้กับเขาบ้างนะ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *

สวยนะคะท่านเอ็ม นางครวญ

แต่ม่ายค่อยชัดน่ะค่ะ

อุ้ยมีเซ็นต์เซอร์ด้วย

มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณครับท่านเอ็ม

ได้นางครวญ และเพชรพญาธร  อย่างนี้เสน่ห์ติดจรวดเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 06:41:51 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา