ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักมานานแล้ว แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง แนะนำทีครับ  (อ่าน 1506 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatrb

• ทุติยะ
  • **
พอดีอยากสักบ้าง พระเครื่องของหลวงพ่อเปิ่นผมสะสมบูชาไว้ พอสมควร แต่ไม่เคยไปวัดเลยครับ

อยากจะสัก แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ควรไปวันไหน แระควรทำยังไงบ้าง อยากไปวันคนน้อยๆอะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สิ่งที่ต้องเตรียมคือใจ พร้อมหรือยังที่จะปฎิบัติตัวให้ไม่ขัดกับข้อห้ามต่างๆถ้าพร้อมไปวัดเลยครับ วันไหนก็ได้ที่คุณสะดวก เพราะที่วัดบางพระไม่มีรับบัตรคิว ไปถึงคุณอาจได้สักเลยหรือต้องรอเป็นวัน ฉะนั้นแนะนำว่าไปวันที่คุณว่างน่ะครับ เพราะกำหนดไม่ได้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
วันธรรมดาที่ไม่ใช่วันหยุด

คนน้อย

อุปกรณ์ไม่ต้องเตรียมที่วัดมีขาย

เตรียมตัวเตรียมใจครับผม

ขอให้สมหวังนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับ  ถ้าจะไปไปเมื่อเราพร้อม  วันจันทร์-สุกร์คนจะน้อยครับ  วันดีก็คงเป็นอังคารกับพฤหัสนะครับ  ศึกษาในเวปวัดนี่ก่อนก็ดีครับ ไปแล้วก็ขอให้ได้สิ่งที่หวังนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
     ไปถึงวัดก็ไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น และไปกราบหลวงพ่อสำอางค์ ก่อนสัก ผมก็ทำแบบนี้ทุกครั้ง ทีนี่หากเข้ากุฏิไหนว่างก็เข้าไปเลยครับ หากวันเสาร์-อาทิตย์-วันหยุดก็คนเยอะหน่อย วันธรรมดาก็คนน้อยเป็นบางวันนะครับ แล้วแต่ดวงครับ  ขอให้โชคดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 12:25:51 โดย ชลาพุชะ »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับพวกพี่ๆ ที่ตอบนะครับ

ไม่ทราบว่า ต้องเตรียมเงิน ไปเท่าไหร่ครับ จะได้นำไปถูก ผมอยู่ จรัญสนิทวงศ์ จะขับมอไซต์ไป นะครับ

พวกเพื่อนๆผมบอกว่า แล้วแต่พระเค้าจะให้ใครก่อน นี่จริงป่าวครับ

บางคนก็ได้ เครื่องรางอะไรต่างๆนาๆ

แล้วไปครั้งแรก พระจะสัก อะไรให้หรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สำหรับเงินที่ต้องเตรียมก็ค่าดอกไม้ บุหรี่บูชาครูชุดละ 75 บาท หรือแล้วแต่ที่ท่านจะไปซื้อครับ ที่วัดมีจัดไว้ให้หน้ากุฏิครับ บางกุฏิก็อาจไม่เท่ากัน เงินบูชาใส่พานครูอีก 25 บาท

ท่านจะสัก ซักกี่พานก็เตรียมไปตามใจ ยกพานหนึ่งครั้งก็สักได้หนึ่งครั้ง ยันต์อะไรพระอาจารย์จะพิจารณาให้ท่านเองตามเหมาะสมครับ ไปครั้งแรกโดยมากจะขึ้นที่เก้ายอดครับ

พระที่จะแจกให้ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครับ แล้วแต่ดวงท่านล่ะ ว่างั้น

สักก่อนสักหลัง ก็ตามคิวครับ ไปก่นยกพานก่อนสักก่อน ไปหลังก็ตามคิวครับ อย่าไปแซงคิวใครเขา ไม่ดีและอันตรายครับ

ขี่มอเตอร์ไซค์ไปก็เตรียมเผื่อ เพื่อนๆรายทางและเผื่อปะยางไว้บ้างครับ (เห็นน้องผมเป็นบ่อยๆ :095:)

ขอให้โชคดี เดินทางปลอดภัยนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]