ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิกสายประจวบครับ หลวงพ่อยิด  (อ่าน 8694 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้นำปลัดหลวงพ่อยิดมาให้ดู 2 แบบครับเป็นลายมือของหลวงพ่อยิดลงเหล็กจารเองเลยครับ
...

...
เริ่มด้วยงาเลยครับตัวนี้ขนาดสองนิ้วครึ่ง  ครับ
...

...
ส่วนตัวนี้เป็นไม้พยุงครับ เป็นลายมือหลวงพ่อยิดเช่นกันครับ แกะแบบสองชั้น(สองหัว)ตอกโค๊ตตัว อุ สองตัวครับ ทั้งสองตัวแกะประมาณปี 36 ครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ปลัดขิกสายประจวบครับ หลวงพ่อยิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:23:10 »
สวยงามสุดยอดจริงๆครับพี่หอมเชียง...

...เป็นบุญตาจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ปลัดขิกสายประจวบครับ หลวงพ่อยิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:40:24 »
 :074:สุดยอดไปเลยครับพี่...เป็นบุญตาจริงๆครับผม........................... :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:40:32 »
สวยงามมากครับพี่หอมเชียง

ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับภาพครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:50:32 »
สุดยอดทั้งนั้นเลยค่ะ :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 12:00:34 »
ปลัดหลวงพ่อยิด ท่านงดงามมากครับ ประสบการณ์มากมาย อย่างน้อยปู่ผมก็เคยเล่าให้ฟัง

ปู่ผมเป็นคนประจวบฯ เลยรู้จักท่านดี จนกระทั่งแกะปลัดขิกถวายให้เสกครับ

ประสบการณ์จากปู่วัย 80 กว่าปี ได้ฟังแล้วก็ภูมิใจครับ ประสบการณ์จริงไม่มีดัน

ไม่มีโม้ครับ ท่านเล่าไปขำไปบอกถ้าสมัยนั้นมีกล่องวีดีโอจะถ่ายให้ดู

แล้วคุณปู่ก็หัวเราะลั่น หลวงพ่อยิดท่าน ของจริงครับ ทำจริง สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 01:20:20 »
ขอบคุนพี่หอมเชียง  สำหรับภาพนะครับผม สวยงามครับ :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 02:06:06 »
สวยงามมากครับ แบบนี้หายากครับ  :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 10:53:37 »
สวยงาม มากๆครับ

ต้องบอกครับว่า  หลวงพ่อ ยิด วัดกุยบุรี ประจวบ นี สุดยอดจริงๆครับ  ยิ่งรุ่น แรกๆ  ข่าวออกครึกโครมครับว่า  บินแข่งกับเครื่องบิน เลยละ ดังมากครับ ข่าวช่วงนั้น

ผมใด้มากับมือท่าน  ตอนที่ท่าน มาทำพิธี  ที่วัดเทพลีลา กทม  นี่ละครับ  ของๆท่าน ต้องรับกับมือ เสกกันเห็นๆ ปลัดตัวไหน ไม่ตั้งขึ้น ไม่ต้องรับไป นั่นละครับ

ท่านปลุกเสกเอง จารเองทั้งหมดครับ

แล้วที่ผมต้องทึ่งมากๆคือ

1 ปี  ท่านจะสรงน้ำ(อาบน้ำ) ครั้งเดียวครับ ลูกศิษ จะมาช่วยๆกันอาบ วันเกิดท่าน นั่นละครับ แบบว่า  เอาแปลง ลวดทองแดง ที่เขาใช้ ขัด  นี่ละครับ  ขัดตัวท่านเลย

ภาพข่าวออกมา จนดังครึกโครม

เสียดายท่าน จริงๆครับ  ที่มา มรณภาพ ไปแล้ว

ผมพกติดตัวใว้ตลอดครับ  ปลัดขิก อุดกริ่ง จารด้วยมือ หลวงพ่อยิดเอง

ขอบคุณ พี่หอมเชียง  มากๆครับ ที่นำของดีดี แบบนี้ มาให้ชมกัน :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 11:15:12 »
สุดยอดเลย ครับพี่หอมเชียงงามมาก ครับ ปลัดหลวงพ่อยิด ของท่านไม่ธรรมดาเลย ครับ เสกจนปลัดบินได้

มีลอยจารด้วย งามมาก ครับ  ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 11:46:55 »
 :070: :070: :070: :070: อยากได้อยากมีครับ :070: :070:
ตามฝันกันต่อไป