ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาอีกครั้งกับ สบาย สบาย ไสตล์นายหลังแดง ครับ ^ ^  (อ่าน 2770 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พอดีเป็นช่วง long weekend ผมและคุณปู่คุณย่า(พ่อใหญ่ แม่ใหญ่)
เลยได้มีโอกาสไปเที่ยวพักผ่อนกันครับ สามจังหวัด
กาญจนบุรี เพชรบุรี และหัวหิน เลยนำรูปบรรยากาศระหว่างทริป
มาแบ่งให้พี่ๆน้องๆได้รับชมกันครับผม  :009:

รูปเจ้าช้างพัง ก่อนถึงทางเข้าบ้านคุณปู่่คุณย่าที่เมืองกาญจน์ครับ
ขับรถผ่านเห็นมันกำลังกินอาหารอยู่พอดี  :005:

บรรยากาศที่หัวหินครับ  :002:

ท้องฟ้าสีสวยมากๆ ครับไม่มีเมฆบังเลย

ภาพนี้ลองถ่ายเป็นแบบ ซีลูเอต หรือภาพเงาย้อนแสงดูน่ะครับ  :095:

แม่ใหญ่ กับปูเสฉวนตัวน้อยๆ

ไปกราบนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดเขาตะเกียบครับ

ทางขึ้นไปนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ คนอ้วนๆขึ้นบ่อยๆผอมแน่นอนครับ

พ่อปู่ชีวก กับบรรดาเจ้าลิงจ๋อครับ ที่วัดเขาตะเกียบนี่ มีลิงอยู่ประมาน 600 กว่าตัว เยอะมากๆครับ

เห็นภาพนนี้แล้วอดนึกถึง รูปจิตกรรมฝาผนังที่เป็นลิงดูดสมุนไพรไม่ได้ครับ ฮ่าๆๆหน้ามันได้อารมณ์เหมือนกันเลยเนอะ :007:

เจ้าจ๋อตัวน้อย หน้าตาบ้องแบ๊ว อิอิ

เจ้าตัวนี้แสนรู้มากครับ เชื่องมากด้วย สามารถขออาหารกินเองได้ ฉลาดไม่เบาเลย

แม่ลิงและลูกน้อย

เจ้าลิงน้อยครับ น่าจะอายุไม่ถึงสองสัปดาห์ยังติดนมแม่อยู่เลย  :095:

หลับตาพริ้มกำลังปีนป่ายอย่างมีความสุข ตามประสาลูกหลานหนุมาน หุๆ :095:

ความสัมพันธ์ระหว่างลิงกับคนที่วัดเขาตะเกียบครับ ลิงที่นี่เชื่องน่ารักมากๆ ไม่ค่อยดุเหมือนที่อื่น

ลงจากเขาแวะซื้อของฝากครับ

ปลาอินทรีหอม สองตัวนี้ แม่ผมเหมาหมดครับ :005:

ยาบำรุงกำลังของชาวเลเขาหละ อิอิอิ :006: :003:

กุ้งตัวใหญ่ๆถาดนี้ อร่อยมากครับมีบริการต้มให้ฟรี พร้อมน้ำจิ้มรสเด็ด อร่อยมากๆครับ

หมาน้อยเฝ้าโป๊ะ กันคนขโมยกุ้งหอยปูปลา ฮ่าๆๆๆ

วิถีชีวิตชาวประมงครับ

หลวงปู่คำ วัดหนองแก พระผู้เป็นที่พึ่งของชาวหัวหินตลอดกาลครับ :054:

หมู่บ้านชาวประมงครับ บริเวณเชิงเขาตะเกียบ

ก่อนถึงหัวหินแวะวัดพระทรง กราบนมัสการหลวงปู่แล
เลยได้วัตถุมงคลกลับบ้านนิดหน่อยครับ ^ ^ :011:

รวมๆครับ ถ่ายตอนมืดแล้วที่บ้านพัก แสงน้อยด้วยถ้าไม่ชัดขออภัยนะครับ
จบภาคแรกครับ เดี๋ยวมีต่อภาคสองจร้า
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ถ่ายภาพเหมือนได้ไปด้วยเลยท่านก๊อต  ขอบคุนครับผม :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณท่านก็อตคุงมากค่ะ

เห็นภาพแล้วอยากเที่ยวๆๆๆ
เที่ยวไทยครึกครื้นเศรษฐกิจไทยคึกคัก :016:
น้องลิงๆๆๆที่ถ่ายมา น่ารักมากค่ะ แหม่..แอ๊บแบ๊วใส่คอนแทคเลนส์ด้วย

ภาพถ่ายอาร์ตมากค่ะ สวย..เสน่ห์จันทร์ชอบ.. :095:
บรรยากาศชวนหลงไหลให้เที่ยวซะจริง
อาหารทะเลก็ยั่วน้ำลาย

ว่าแต่..วัตถุมงคลที่ท่านก็อตคุงได้มา เรียกว่าอะไรคะ :062:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณท่านก็อตคุงมากค่ะ

เห็นภาพแล้วอยากเที่ยวๆๆๆ
เที่ยวไทยครึกครื้นเศรษฐกิจไทยคึกคัก :016:
น้องลิงๆๆๆที่ถ่ายมา น่ารักมากค่ะ แหม่..แอ๊บแบ๊วใส่คอนแทคเลนส์ด้วย

ภาพถ่ายอาร์ตมากค่ะ สวย..เสน่ห์จันทร์ชอบ.. :095:
บรรยากาศชวนหลงไหลให้เที่ยวซะจริง
อาหารทะเลก็ยั่วน้ำลาย

ว่าแต่..วัตถุมงคลที่ท่านก็อตคุงได้มา เรียกว่าอะไรคะ :062:

พ่อหนุมานกวักทรัยพ์ของวัดพระทรงน่ะครับ ที่เหลือก็หนุมานล้วนๆเลย
วัดพระทรงเอกลักษณ์ของหลวงปู่แล ท่านก็ไม่พ้นลิงและหนุมานน่ะครับผม อิอิอิ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ถ่ายภาพสวยดีครับ ได้อารมณ์

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095: :095:ฝีมือการถ่ายภาพสุดยอดครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:สวยงามครับ บรรยายคำพูดพร้อมภาพได้ดีมากครับ ฝีมือถ่ายภาพใช้ได้ครับ(กล้องดี) ฮิฮิ :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณเพื่อนก๊อตมาก ครับ ถ่ายภาพได้สวยมาก ครับ
หนุมานหลวงพ่อแล สุดยอดอยู่แล้ว ครับ ได้ของดี สุดยอดทั้งนั้นเลย  :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ถ่ายภาพได้แบบนี้ใช้คำว่า"มืออาชีพ"ได้แล้วครับ...ภาพสวยมากๆครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
รูปถ่ายสวยครับ ได้บรรยากาศเหมือนเดินตามไปด้วยเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพทุกๆภาพ มีมิติเสมือนหนึ่งได้สัมผัสมาด้วยตัวเอง ยอดเยี่ยมเลยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯที่เก็บภาพมาให้ชมครับ

ลิงน่ารักมากเลย

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เห็นน้องจ๋อหน้าป๋อหล๋อ แล้วนึกถึงท่านก็อต  :095:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ภาพโดยรวมโอเคครับศิษย์พี่ แต่ขอติซิลลูเอทยังไม่ผ่านนะจ๊ะ ให้ศิษย์น้องช่วยสอนมั้ยคับ  38;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ภาพโดยรวมโอเคครับศิษย์พี่ แต่ขอติซิลลูเอทยังไม่ผ่านนะจ๊ะ ให้ศิษย์น้องช่วยสอนมั้ยคับ  38;

ภาพโดยรวมถือว่าสอบผ่านนะก็อต ..........
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
คุณgottkung ถ่ายภาพได้สวยงามมากจริงๆครับ
 เรื่องการถ่ายภาพนี่กล้องดีอย่างเดียวช่วยไม่ได้มากเท่าฝีมือครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ได้บรรยากาศเต็มอิ่มดีจัง
ขอบคุณนะครับ gottkung :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สื่อถึงอารมณ์ความรู้สึกได้เป็นอย่างดีครับสำหรับรูปภาพ ต้องยกความชอบให้คนถ่ายละนะครับ ขอบคุณภาพบรรยากาศมากนะครับ ไปไหนมาไหนอย่าลืมพกกล้องตัวน้อยไปเก็บภาพมาให้ชมกันอีกนะครับ .