ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิในตำนาน นครสวรรค์-ชัยนาท ภาคอวสาน  (อ่าน 35933 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มาถึงชัยนาทแล้วนะคะ..ตลุยต่ออีกนิดส์... คราวนี้ไปหาศิษย์เอกในตำนาน...ไปกันค่ะ..
หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย (หนองหม้อแกง) อ.สรรพยา จ.ชัยนาท

งานนี้มาหาศิษย์ของเกจิในตำนานเลยค่ะ..
หลวงพ่อเอิบ ศิษย์เอก หลวงพ่อผินะ
วัดสนมลาว ตำนาน ปลัดชลิกหัวชะมด ตัวละเป็นแสนๆ บาท
ประเดิมด้วยภาพนี้เลย.. ตาไม่ไว ไม่เห็นท่านยิ้มนะ เป็นเล่นไป
ท่านเป็นพระที่เรียบร้อยยยยยยยยยย มาก...

อ่อ.. อ่อ ตอนแรกก็แปลกใจเอากล้วยมาห้อยไว้ทำไม...อย่างนี้นี่เอง..
เคยศึกษาประวัติท่าน ท่านเลี้ยงนกสาริกาไว้คู่นึง.. ผูกกล้วยให้มันกินด้วย..

'นกสาริกา ฉันเลี้ยงไว้จ๊ะ.... ' อ่อ มันเป็นหยั่งซี่...

และแล้วพอถึงวัด..... เราก็ลุยไปที่นี่ก่อนเหมือนเคย..
ปลัดขลิกหัวชะมด ตะกรุดฟ้าผ่า ตะกรุดคู่ชีวิต สาริกา เหมาหมดเลยละกันในเมื่อเลือกไม่ได้
พระจันทร์คู่ดาว ออกใหม่พึ่งปลุกเสกเสร็จใช้ผงหลวงพ่อเดิมด้วย..
เหมาหมด เหมาหมด..

ในเมื่อหน่อเนื้อเชื้อไข หลานแท้ๆ ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ไปขอร่ำเรียนวิชาสุดยอดของหลวงพ่อผินะ
หลวงพ่อผินะก็สนองให้.. แกยังถามว่า.. ใครๆ ก็ว่าฉันเป็นพระที่แปลกนะ..ต้องเป็นพระแปลกเหมือนพ่อนะ
หลวงพ่อเอิบ ตกปากรับคำ.. ดังนั้น การเสกปลัดขลิกหัวชะมดของพ่อเอิบให้ดิ้นได้
ดูเหมือนเป็นเรื่องปกติของคนในวัดเขาเห็นกัน...

ปลัดดุ๊กดิ๊ก.. (ไม่มีขา) หัวชะมดมีขา ตาเพชรตาพลอย สีชมพู ฯลฯ ..
โชคดีของเราจิงๆ เพราะว่า...เราได้ของดีจากวัดที่แปลก เพราะปลัดขลิกหัวชะมดที่ว่าทำจากไม้ขนุนฟ้าผ่า.. สีดำๆ นั่นตัวละ 2,000 ทำบุญค่ะ ทำบุญวัดอยากได้พัดลม..

คนละอันสองอัน.. แหม... มหาเสน่ห์ มหาชิด มหาหลง สะกิดนิดเดียว เดี่ยวตามมา...
มีไฮไลท์อีก คือตะกรุดขุนแผนสะกดทับ.. ฟังคาถาขนลุกซู่

สายสิญจน์ระโยงระยางรู้ไหมทำไม
เขยิบมาใกล้ๆ เอียงหูมา..จะเล่าให้ฟัง

เดี่ยวก่อน... มาถึงถิ่น..ลงพระลักษมณ์หน้าทองกะพ่อเอิบก่อง...

นี่หละ.. พ่อเอิบ จะนำมาปลุกเสกวัตถุมงคลอีกครั้งที่ใครมาเช่าที่วัดนะ
แล้วท่านก็จะโยงสายสิญจน์ผ่านตู้วัตถุมงคลอีกที เป็นอันว่า พ่อเอิบจะปลุกแล้วปลุกอีก ในตู้หน่ะ

พอเช่าหาวัตถุมงคลกันแบบหนำใจแล้ว
ลพ เอิบ ท่านก็เสกให้อีกรอบ.. ทำเป็นพิธีเลยเห็นปะ

ปูผ้าขาว..ทับวัตถุมงคล เพื่อเสกทับ.
ระหว่างที่บริกรรมคาถา ท่านก็เอามือล้วงทรายมากำนึงจากถังสีเหลืองๆ  
แล้วเอาทรายใส่ลงในบาตรน้ำมนต์... เอามือกวน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บริกรรมคาถา

ไม่นานท่านก็กำทรายมาจากบาตรน้ำมนต์ แล้วก็โยนลงบนผ้าขาว สองสามครั้ง
มันจะเป็นไปได้ยังไง? ทรายที่เปียกในบาตรน้ำมนต์ แห้งสนิท ตกลงบนผ้าขาวน่านหละ
ตะลึง ตึงตึง กันหมดค่ะพี่น้อง...
(แกขอไม่ให้ใช้แฟลต เลยได้แค่นี้)

แล้วเราปิดท้ายวัดซุ้มกระต่าย.. ด้วยการไปไหว้หลวงพ่อผินะ..พี่ที่วัดท่านท้าค่ะว่า ให้ลองไปบนขอหลวงพ่อผินะกัน..

ใส่พระลักษมณ์หนังกลองแตกของพ่อเอิบคู่กะพระลักษมณ์หน้าทองปู่กาหลง
แล้วไปลงพระลักษมณ์หน้าทองกับหลวงพ่อเอิบ แปลกค่ะหน้าสว่างๆ ขาววอกแบบนี้ค่ะ ..

ไม่รู้จะเหมือนที่เคยอ่านประวัติท่านหรือเปล่า.. ท่านว่าตอนปลุกเสกพระลักษมณ์หนังกลองแตกชุดนี้ แสงสว่างจ้าคนเห็นกันตรึม
คล้ายๆ กับเสกปลัดขลิกดิ้นได้น่านหละค่ะ..มีภาพถ่ายอีกสองสามภาพหน้าวอกๆ แบบนี้หมดค่ะ..เอ๊ะรึเราคิดไรมากไป... (เขิลล์เหมือนกันนะเนี่ย) :009:

ก่อนปิดท้ายช่วงนี้.. มีตะกรุดเมตตาของหลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่ายมาแจกด้วยนะ.. เอาไปให้วันที่ 12 สิงหาแล้วกัน...ดีไหมใครอยากได้.. :009:

ติดตามอีกวัดหนึ่ง ..ตำนานหลวงพ่อกวยค่ะ...โปรดคอยอีกสักหน่อย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2552, 03:55:40 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากได้ค่ะ

แต่คงไปไม่ได้

เสียดายจัง

อยู่ไกล

• จตุตถะ
    • อีเมล
เอามาให้ชมอีกน่ะค่ะ

สุดยอดเลย ประสบการณ์ใหม่เยอะ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ไปไหนมาไหนถ่ายรูปมาให้ดูแบบนี้ดีหน่อย ขอตินิดนึง ของฝากล่ะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไปไหนไม่เคยพลาดเลยน่ะครับ เรื่องเมตตามหานิยมอ่ะครับ  :079: :079: :079:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้ะๆๆขยันจังเลยครับ พี่ cho presley  ขยันไปวัดทำบุญจังเลย ถึงว่าสวยขึ้น อิอิ  :095: :095:
งัยก็ขอบคุณน้ะครับที่นำภาพมาให้ชมครับ จะรอติดตามตอนต่อไปครับ   :054: :054:
(ผมไปไม่ใด้ครับ วันที่ 12 แต่อยากใด้ตะกรุดอ่ะ  :070: :070: )

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
เห็นภาพบรรยากาศแล้วน่าอิจฉาจังครับ ดูมีความสุขมากๆ...(สุขด้วยบุญและกุศล) :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ในที่สุดผมก็เจอเซียนจนได้ คราวหน้าผมต้องไปด้วยให้ได้ อิอิ ชอบอยู่แล้วออกตะลุยตามหาของดีนี่ อย่าลืมผมนะครับพี่โช คนสวย เหอๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
โอ้ะๆๆขยันจังเลยครับ พี่ cho presley  ขยันไปวัดทำบุญจังเลย ถึงว่าสวยขึ้น อิอิ  :095: :095:
งัยก็ขอบคุณน้ะครับที่นำภาพมาให้ชมครับ จะรอติดตามตอนต่อไปครับ   :054: :054:
(ผมไปไม่ใด้ครับ วันที่ 12 แต่อยากใด้ตะกรุดอ่ะ  :070: :070: )

จัดไปเลยยย คร่า... เด่วส่งให้นะ.. ทำบุญค่ะ ทำบุญ.. (พี่ถือว่าพี่ทำบุญมา ก็ส่งบุญต่อให้นะ ส่งที่อยู่มาน้า)

ปล. ชอบชื่อหน่ะ ยอดรัก...

• นวมะ
อยากได้ค่ะ

เสียดายจัง

อยู่ไกล

จัดไปๆๆ ส่งที่อยู่มา..

• นวมะ
ไปไหนมาไหนถ่ายรูปมาให้ดูแบบนี้ดีหน่อย ขอตินิดนึง ของฝากล่ะครับ

อยากเป็นคู่แข่ง เจ้าของกระทู้ 'คล้องกล้องออกเดิน (เป็นเรื่องทุกที)' ไอ้วงเล็บนั้นพี่ต่อเองอ่ะ..

งานนี้แหละ ทำให้พี่พลาดไปงานบุญพระเก่งนะ... เพราะวางแผนไว้ล่วงหน้าเป็นเดือนๆ นะ แต่บอกท่านไว้แล้ว ดังนั้นไม่ผิด...อิอิ

ปล. จะเอาแต่ของฝากอ่ะนะ.. มาเอาไป.. อยากได้ไรให้หมดเลย (แต่มีดหมอด้ามงา ยังไงก็ไม่ให้ หวงมาก) เด่วเช่าด้ามไม้ให้นะ จบข่าวไม่ให้แย้ว!

• นวมะ
ในที่สุดผมก็เจอเซียนจนได้ คราวหน้าผมต้องไปด้วยให้ได้ อิอิ ชอบอยู่แล้วออกตะลุยตามหาของดีนี่ อย่าลืมผมนะครับพี่โช คนสวย เหอๆ

ลืมได้ไง (เด่วปอร์ต้องตามมาแหงเยย)... มะต้องชมหรอกชิส์ ยังไงก็ให้หน่ะ..แบร่....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 06:13:25 โดย cho presley »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 ปอร์ขอด้วยครับพี่โชว์  :005:    ใจดีจังเลยคับ...................... :002:

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com

จัดไปเลยยย คร่า... เด่วส่งให้นะ.. ทำบุญค่ะ ทำบุญ.. (พี่ถือว่าพี่ทำบุญมา ก็ส่งบุญต่อให้นะ ส่งที่อยู่มาน้า)

[/quote]  ขอบพระคุณมากครับใจดีจังเลยครับพี่ cho presley   :053: :053:
ขอให้ใด้บุญเยอะๆๆน้ะครับ ให้ผมมาแค่ใหน ขอให้ผลบุญตอบแทนพี่ โชว์ เป็น 100 เท่าเลยครับ อนุโมทนาสาธุ ครับ :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 08:41:29 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเอิบค่ะ.. :054: :054:

ทริปนี้ไปกี่วัดค่ะพี่โชวขา..อิ่มบุญกันไปค่ะ..

ชอบปลัดขิกค่ะ..มีตาด้วย..งามค่ะงาม..

พี่โชวค่ะน้องหยกอยากลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อเอิบจังค่ะ...

หน้าจะได้ผ่องแบบพี่อ่ะค่ะ...มหัศจรรย์ค่ะ..นี่ถ้ามีภาพ Before ด้วยนี่ยิ่งเจ๋งค่ะ..

วันหลังแอบหนีเที่ยวก็พกน้องไปด้วยน๊า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2552, 09:13:21 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากได้ค่ะ

เสียดายจัง

ขอบคุณมากค่ะ พี่ cho ใจดีจัง
ส่งที่อยู่ให้แล้วนะค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะ
อยู่ไกล

จัดไปๆๆ ส่งที่อยู่มา..

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
รูปงามน้ำใจดีอีกต่างหาก  :061:ที่ชมนี่ไม่ได้อยากได้อะไรกับเขาหรอก เพียงแต่ชื่นชม หายากมากสมัยนี้กับคนที่เข้าวัดเข้าวา :016: :053:
 ความบริสุทธิ์ใจเป็นเครื่องหมายของคนดี  และหาง่ายกว่าบริสุทธิ์กาย  :004:.........ลุงต้อ.... :068:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
  น่าสนใจครับ วันหลังมีโอกาสว่าง ๆ จะไปทัศนาด้วยตัวเองซะครั้ง ประทับใจตอนที่หลวงพ่อคว้าทรายจากถังน้ำมนต์มาเทบนผ้าน่ะครับ อีกอย่างจะหาโอกาสลงลักษณ์หน้าทองเพื่อหน้าจะได้ขาวอย่างคุณchoบ้าง....

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
รูปงามน้ำใจดีอีกต่างหาก  :061:ที่ชมนี่ไม่ได้อยากได้อะไรกับเขาหรอก เพียงแต่ชื่นชม หายากมากสมัยนี้กับคนที่เข้าวัดเข้าวา :016: :053:
 ความบริสุทธิ์ใจเป็นเครื่องหมายของคนดี  และหาง่ายกว่าบริสุทธิ์กาย  :004:.........ลุงต้อ.... :068:

เห็นด้วยกับลุงต้อ มากๆๆ คับ เอาบุญมาฝากบ่อยๆ นะคับผม อนุโมทนาสาธุ คับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
พี่สาวครับเก็บให้ผม ด้วยนะ ตอนนี้เหลือกี่ดอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2552, 04:06:24 โดย ชลาพุชะ »

• นวมะ

เห็นด้วยกับลุงต้อ มากๆๆ คับ เอาบุญมาฝากบ่อยๆ นะคับผม อนุโมทนาสาธุ คับ

ขอบคุณค่ะ... โอ้ยยยยยยยย.... ลอย... ลอยไหวไหมเนี่ยช่วงนี้...  :077:

ปล. วันนี้หยุดงานอยู่บ้าน ปวดหัวน้อยลงหน่อยแล้ว ไข้เริ่มลดลงแล้ว...แต่ไม่กล้าไปแพร่เชื้อที่ทำงาน กัวเป็นหวัด 2009 คับป๋ม...

เลยยังไม่ได้ส่งตะกรุดจิ๋วให้ทุกคนน้า....รออีกหน่อยนะ.. เป็นไข้ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วหงะ...

• สัตตมะ
  • **

ปล. วันนี้หยุดงานอยู่บ้าน ปวดหัวน้อยลงหน่อยแล้ว ไข้เริ่มลดลงแล้ว...แต่ไม่กล้าไปแพร่เชื้อที่ทำงาน กัวเป็นหวัด 2009 คับป๋ม...

เลยยังไม่ได้ส่งตะกรุดจิ๋วให้ทุกคนน้า....รออีกหน่อยนะ.. เป็นไข้ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วหงะ... [/color] [/size]
[/quote]

รับทราบ คร้าบ  :054: :054:  ขอให้หายใวๆๆล่ะครับ  :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 10:29:04 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
เสียดายที่อยู่ไกล

!!!
เงินหมด ยศยังอยู่

• จตุตถะ
    • อีเมล

ขอบคุณค่ะ... โอ้ยยยยยยยย.... ลอย... ลอยไหวไหมเนี่ยช่วงนี้...  :077:

เลยยังไม่ได้ส่งตะกรุดจิ๋วให้ทุกคนน้า....รออีกหน่อยนะ.. เป็นไข้ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วหงะ...

[/quote]

หายไวไว นะค่ะ ทานยาด้วยนะค่ะ

• สัตตมะ
  • **
โอ้ะๆๆขยันจังเลยครับ พี่ cho presley  ขยันไปวัดทำบุญจังเลย ถึงว่าสวยขึ้น อิอิ  :095: :095:
งัยก็ขอบคุณน้ะครับที่นำภาพมาให้ชมครับ จะรอติดตามตอนต่อไปครับ   :054: :054:
(ผมไปไม่ใด้ครับ วันที่ 12 แต่อยากใด้ตะกรุดอ่ะ  :070: :070: )

ขอบคุณมากครับพี่โชว ผมใด้รับตระกุดแล้วครับเมื่อกี้นี้เอง สวยดีครับ ขอบคุณน้ะครับ  :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2552, 11:22:27 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
เอ่ เหมือนท่านพี่โชจะลืมอะไรอย่างนึงน้าไปวัดหนองหม้อแกงเนี่ย คือ ตะกรุดนางสิบสอง นั่นเอง  ว่าแต่ บ้านผมก็อยู่จ.ชัยนาท เคยไปวัดอย่าทีนึงเกือบหลงแนะ 55+
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ kill

ประกาศถึงสมาชิกทุกๆท่าน เรื่องการตอบกระทู้เก่าๆ ขุด-ปั๊ม ตอบกระทู้ 
« เมื่อ: ๒๗ ต.ค. ๕๑, ๑๗:๑๘:๕๙ » ขอบคุณ 

--------------------------------------------------------------------------------
               เนื่องจากในช่วงนี้มีสมาชิกไปขุดกระทู้เก่าๆ ที่เคยโพสไว้เมื่อนานมากแล้วขึ้นมาตอบ

หรือมีการตอบกระทู้โดยไม่มีสาระ เช่น  อิอิ  555  thk สวยจังเลย  แจ่มมาก  ดีจังเลย

รวมถึงการใช้อีโมชั่นโดยไม่มีข้อความ (เรียกว่าการขุด-ปั๊มกระทู้)

จึงทำให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านต่อทีหลังนั้นเกิดความสับสน จนทำให้สมาชิกเกิดการเข้าใจกันผิด

อย่างเช่นกระทู้นี้เป็นต้น  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,1015.html 

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือ ห้าม ขุดกระทู้หรือปั๊มกระทู้ และตอบกระทู้ที่เก่ามากๆ โดยไม่มีเหตุอันควร

หากท่านต้องการแสดงน้ำใจต่อสมาชิก ให้คลิ๊กระบบขอบคุณแทนที่จะตอบแบบสิ้นคิด

รูปภาพนี้ได้ถูกปรับขนาดให้เหมาะสมกับการแสดง ต้องการดูเท่าขนาดต้นฉบับคลิกที่นี่... 

ถ้าทีงานมีการตรวจพบว่า ท่านใดมีพฤติกรรมที่ ขุด-ปั๊มกระทู้ โดยเจตนาหวังที่จะเพิ่ม ค่าจำนวนกระทู้ หรือ แถบระดับความสามารถ และ พลังชีวิต
            จะถูกตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิกทันที  (แบนถาวร) เพราะค่าต่างๆที่กล่าวมานั้นเทียบไม่ได้กับ จำนวนตัวเลขของ ระบบการขอบคุณ

ซึ่งเป็นระบบใหม่ที่ติดตั้งขึ้น และเป็นการแสดงน้ำใจ ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

โดยประกาศฉบับนี้ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

เปิดกระทู้เมื่อไม่ใช้หรอครับ

สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิในตำนาน นครสวรรค์-ชัยนาท ภาคอวสาน
   « เมื่อ: กรกฎาคม ๑๔, ๒๕๕๒, ๑๕:๔๙:๑๘ »

เข้าใจผิดอะไรกันหรอป่าวครับ ผมมาอ่านแล้ว งง  ๆ น้องภูมิเค้าไม้ได้ปั๊มกระทู้อะ .... :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2552, 01:22:28 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ดีจังครับ แบบนี้สิที่เรียกว่ามีความสุข ได้ทั้งเที่ยว ได้ทั้งบุญ ควบคู่ไปด้วย น่าอิจฉาจังเลยครับ พี่Cho

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ

๕. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่มีข้อความ เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้ และหรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม [/sizeหรือ[/color]ขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น(กระทู้ที่ไม่มีการตอบข้อความ มามากกว่า ๑๒๐ วัน)(ปรับปรุง: ๑๐ ส.ค. ๕๒)

ลองอ่านดูหลายๆๆกระทู้หลายๆๆภาคดู :048:[/siz

*มีหลายภาค เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้ และหรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม ใช่หรือไม่ :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2552, 07:44:30 โดย kill »

๕. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่มีข้อความ เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้

*การตั้งหัวข้อซ้ำๆๆมีหลายๆๆภาค เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้ และหรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม ใช่หรือไม่

ไม่ได้หมายถึงคนตอบกระทู้อ่านดูดีๆๆ : :027: