ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับว่าหลวงพ่อรุ่นไหนครับ (น้องใหม่)  (อ่าน 1444 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom101

• ทุติยะ
  • **
พอดีได้บูชาจากคนรู้จักก็ลืมถามไปว่ารุ่นอะไรเพราะใจเราศรัทธา แต่ก็นะไว้ประดับความรู้

ออฟไลน์ tom101

• ทุติยะ
  • **
ไม่มีใครตอบเลย ผมไม่รู้ว่าเป็นเหรียญรุ่นไหนจริงๆๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญหน้าเสือปี 2541 โดยธรรมชาติแล้วไม่ชอบเหรียญในรูปนี้ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
ผมเคยได้มาเหรียญนึง ไปให้หน้าวัดดูเขาบอกว่าไม่ดี เช่นพื้นหลังที่ลงยาจะต้องมีการขุดเนื้อเหรียญด้วย

แต่อาจจะเป็นศิษย์นำรุ่นนี้ไปลงยาเองก็ได้  ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลองดูเปรียญเทียบตามลิงค์นี้นะครับ ผิวเหรียญด้านข้างจะต้องมีรอยขุดครับ ถ้าไม่มี ปลอมแน่นอนครับ

รูปหลวงปู่เปิ่น หลังหน้าเสือ มีแต่ลงยาสีแดงครับ

รูปด้านหน้าหลวงปู่เปิ่น หลังเรียบลงจาร จะลงยาสีเขียวครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9989.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 11:16:08 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูไม่ดีเลยครับเหรียญนี้ ผิดถูกขออภัย

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
เก๊ครับ...