ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อปั้ม รุ่นแรก หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง  (อ่าน 4178 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รูปเหมือปั้ม หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง เพิ่งออกมาใหม่ครับ พอดีคนแถวบ้านไปรับมา

เคยขอแบ่งมาบูชา 2 องค์ครับ เนื้อทองแดงกับเนื้อสัมฤทธิ์ เป็นรุ่นแรกครับน่าเก็บมากๆ

นำมาให้ชม 2 เนื้อครับ รันหมายเลขทุกองค์ลายละเอียดเพิ่มเติมด้านล่างครับ :089:

เนื้อทองแดง

เนื้อสัมฤทธิ์

หลวงพ่อจำลอง เขมนนฺโท วัดเจดีย์แดง จ.อยุธยา

ลำดับที่ รายการ จำนวนสร้าง

๑ รูปเหมือนบูชาหน้าตัก ๕ นี้วทองเหลืองรมดำ สร้าง ๙๙ องค์
๒ รูปเหมือนหล่อเป็นช่อ ๆละ ๙ องค์ สร้าง ๕๙ องค์
๓ รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เนื้อทองคำ สร้าง ๑๑ องค์
๔ รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เนื้อเงิน สร้าง ๕๕๒ องค์
๕ รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เนื้อนวโลหะ สร้าง ๑,๐๐๐ องค์
๖ รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เนื้อทองแดง สร้าง ๒๕๕๒ องค์
๗ รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เนื้อสัมฤทธิ์ สร้าง ๒๕๕๒ องค์
๘ พระยอดธง เนื้อเงิน ส้ราง ๙๙๙ องค์
๙ พระยอดธง เนื้อสัมฤทธิ์ สร้าง ๙,๙๙๙ องค์
๑๐ เหรียญทองแดงใบเสมารุ่นฉลองอายุ๘๔ ปี

ทำพิธีพุทธาภิเษกไปเมื่อ ๓๑ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๒ เวลา ๑๕.๐๙ น.

ปล. รุ่นดังกล่าวเอามาให้ชมทั้งสิ้นไม่รับสั่งจองหรือเช่าบูชา นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานเท่านั้น ...  :089:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน  รุ่นแรกเสียด้วยสิครับ   :001: :002:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
รุ่นแรกเลยนะครับ น่าบูชายิ่งนัก...........ขอบคุณท่านโจรมากครับผม............. :015: :002:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
สงสัยจะต้องจัดหามาไว้กับตัวซะแล้นนนนนนน
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ตอนนี้น่าจะเหลือแต่เนื้อทองแดง ผมก็เช่ามา 2 องค์ครับ เนื้อสัมฤทธิ์ทั้ง2 องค์
และก็เช่าตระกรุดหนังกลอง 2 ดอก 
น่าเก็บจริงๆครับ  ชุดนี้ต่อไปดังแน่ ^^
ที่บ้านนับถือหลวงปู่มาก เพราะผมเป็นคนอยุธยาด้วย 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามครับ ออกมารุ่นแรกด้วย น่าสะสมบูชาจริงๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
น่าบูชามากเลยนะครับ รุ่นแรกด้วย

TUM

• บุคคลทั่วไป
เยี่ยมครับ ชอบมากครับ รหัส 2269 รุ่นแรกซะด้วยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ทำไมเราไม่ได้ไปว่า :075:  สวยครับท่านโจรสลัด ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากๆครับ ขึ้นชื่อว่า "รุ่น1" ใครๆ
ก็ต้องพากันสนใจครับ รวมทั้งตัวผมเองด้วย :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากเลยครับ รุ่นแรกด้วยอนาคตดีครับ อนุโมทนาสาธุ ครับ :054: :054: