ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดตา อ.ประคอง หรุ่นเจริญ สมัยบวช  (อ่าน 2947 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfy1

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ก้นอุดผงยาจินดามณีของอาจารย์เจือ วัดกลาง

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: ปิดตา อ.ประคอง หรุ่นเจริญ สมัยบวช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 10:53:47 »
ถึงภาพไม่ค่อย ชัด แต่ก็ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ สวยดีๆๆ :114:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ปิดตา อ.ประคอง หรุ่นเจริญ สมัยบวช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 11:01:04 »
ขอบคุณครับ
   ถ้ากลับบ้านจะนำปลัด
และพระชัย / พระผงสมัยท่านเป็นพระอยู่วัดอิน
มาให้ชมครับ

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 11:45:19 »
ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ :075:
เเต่ก็สุดยอดครับพระปิดตา :016: :015:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 04:30:53 »
พระปิดตางามๆ เลยครับ สวยมากๆ ...  :089:

ขอบคุณครับ
   ถ้ากลับบ้านจะนำปลัด
และพระชัย / พระผงสมัยท่านเป็นพระอยู่วัดอิน
มาให้ชมครับ

จะติดตามชมนะครับพี่ชาย สาธุครับพี่ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 05:22:39 »
ขอบคุณที่นำวัตถุมงคลของท่านอาจารย์ประคอง มาให้ชมกันนะครับ
ถ้าสร้างตั้งแต่สมัยท่านเป็นพระที่หาชมได้ไม่ง่ายเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ค. 2552, 01:35:30 »
งามครับผม  ขอบคุนครับที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ค. 2552, 09:42:04 »
ไม่ธรรมดาเลยนะครับนั้น งามดีแท้ครับพี่ท่าน............ :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.ค. 2552, 04:11:30 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ รูปแบบสวยงามเข้มขลังจริงๆครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2552, 04:11:44 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 12:49:25 »
อยากได้ปลัดบัวบังใบ ตะกรุดมอญ แหวนมอญครับ ของอ.ประคอง เมตตาดีมากครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน