ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติเหรียญปี36 รุ่นนี้น่ะครับ  (อ่าน 1465 ครั้ง)

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยากทราบประวัติ เหรียญหลวงปู่ รุ่นนี้หน่อยครับ พอดีได้มานานแล้ว แต่ยังไม่ทราบ ประวัติ เลยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญนี้ประสบการณ์เยอะอยู่นะครับ บ้างเรียกเหรียญเสือดาบไขว้ บ้างเรียกเหรียญ รด.  :089:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ท่านโจรสลัด

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากครับ
ท่าทางหายากมาก :053:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปดาบไขว้  งามมากๆ ครับ
ที่วัดบางพระ ยังพอมีเหลือให้บุชาไหมครบั

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามเข้มขลังมากๆครับเหรียญยันต์แปดทิศ สัญลักษณ์แห่งวัดบางพระ....
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ :114:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นบุญตาอีกแล้วครับ เห็นครั้งแรกเลย สวยงามมากครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เหรียญสวยมากๆครับ คงต้องรอ ท่านผู้รู้แล้วล่ะครับ แต่ยอมรับว่าเพิ่งเคยเห็น สวยงามมากๆครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เหรียญนี้ เพื่อนพี่ชายให้ผมมาครับ เพื่อนพี่ชาย เป็นคน จ.นครปฐม ตั้งแต่กำเนิด น่ะครับ ผมบอกว่า ผมเป็น ศิษย์หลวงปู่ เค้าก้อให้มาเลย โดยไม่รังเลอะไรเลยครับ ผมก้อหา ประวัติ มานานแล้ว เลยมา Post ในบอร์ดดูน่ะครับ เผื่อมี ท่านที่ทราบประวัติ น่ะครับ
ขอบคุณ ทุกกระทู้ที่ให้คำแนะนำ ถ้ามีเหรียญที่แปลก จะเอามาให้ชมอีกน่ะครับ