ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง อักขระหน่อยครับ ขอความรู้ครับ  (อ่าน 1553 ครั้ง)

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
คืออย่างนี้ครับ  เท่าที่ผม  ทราบมาว่า  หัวใจเสือ ของบางพระใช้ว่า  กุรุสุกุ  แต่ได้ไปเห็นที่อักขระลงใต้รูปเสือที่สักของท่านอาจารย์หนวด  ท่านใช้เป็น
อุ รุ สุ กุ      แล้วก็เหรียญปี19  หลังเหรียญ เป็นรูปเสือ อักขระแถวที่สี่  สี่ตัวแรกใช้เป็น  อุ รุ กุ สุ                 สองตัวท้ายสลับกันอยู่นะครับ   กับอักขระที่ท่านอ.หนวดสักให้ลูกศิษย์   จึงเกิดข้อสงสัยครับ     
เหมือนมีหัวใจที่อักขระคล้ายๆกัน  สามแบบ  จึงอยากเรียนถามครับว่าแต่ละแบบคือหัวใจอะไร  ใช้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับ เป็นน้องใหม่แวะมาทักทาย รอพี่พี่ท่านอื่นมาตอบนะครับ :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
คืออย่างนี้ครับ  เท่าที่ผม  ทราบมาว่า  หัวใจเสือ ของบางพระใช้ว่า  กุรุสุกุ  แต่ได้ไปเห็นที่อักขระลงใต้รูปเสือที่สักของท่านอาจารย์หนวด  ท่านใช้เป็น
อุ รุ สุ กุ      แล้วก็เหรียญปี19  หลังเหรียญ เป็นรูปเสือ อักขระแถวที่สี่  สี่ตัวแรกใช้เป็น  อุ รุ กุ สุ                 สองตัวท้ายสลับกันอยู่นะครับ   กับอักขระที่ท่านอ.หนวดสักให้ลูกศิษย์   จึงเกิดข้อสงสัยครับ     
เหมือนมีหัวใจที่อักขระคล้ายๆกัน  สามแบบ  จึงอยากเรียนถามครับว่าแต่ละแบบคือหัวใจอะไร  ใช้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

สงสัยเหมือนกันครับ  :075: :062: :062: :062:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
หัวใจแต่ละอาจารย์อาจไม่เหมือนกันแต่คล้ายๆกันเป็นธรรมดาครับ ในความคิดผมนะ :045:
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หุหุ

รอท่ายผู้รู้มาเครียทีครับ

งงเหมือนกัล
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ผมว่าอย่าแปลกใจเลยครับอ.ทุกท่านก็คือศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ท่านย่อมรู้ว่าอะไรสมควรยังไง เพราะผมว่าท่านทำอะไรย่อมไตร่ตรอง
และคิดได้มากกว่าพวกเราอย่างแน่นอน เพราะทุกอย่างแล้วก็คือของที่วัดบางพระทั้งนั้นครับ :050:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าถามอาจารย์เลยดีกว่าไหมครับ  ไหนๆก็ไปสักกับท่านแล้ว  ผมส่งสัยอะไรก็ถามเลยครับ  อายครูไม่รู้วิชานะครับ