ผู้เขียน หัวข้อ: ON TOUR กับเช้าวันเสาร์ ที่วัดบางพระ ต่อด้วย ตลาดน้ำลำพญา Version ย้อนยุค  (อ่าน 4805 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

พระอาจารย์ติ่ง ท่านเมตตา ลงนะ หน้าทอง ให้กับรุ่นน้องที่ไปด้วย

วันนี้ได้เจอท่าน อุณาโลม กับเพื่อนๆ ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อยครับ ก็ไ้ด้เข้ามาทักทายกัน

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

เก็บตกภาพ ตลาดน้ำลำพญา กับ Version ย้อนยุคครับ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ขอบคุณนายแบบจำเป็น ท่าน นอมอท้อผิด

ท่าน อุณาโลม เร่งฝีเท้าเต็มที่ จะตามหลัง ท่าน k911 มาแรงแซงทางโค้งจริงๆครับผู้หมวด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2552, 02:37:30 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ถ่ายรูปออกมาได้สวยงามมากครับ..ฝีมือ จิงๆ...เห็นบรรยากาศ เลยครับ.....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มันดู Classic ทั้งหมดยกเว้นภาพนี้ ขอบคุณพี่โคมแก้วมากครับที่นำมาให้น้องๆ ชม ...  :007: :007: :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่โคมแกวครับ ชอบภาพแนวย้อนยุคมากครับ อาร์ตดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอบคุณนายแบบจำเป็น ท่าน duracell

ขอบคุณท่านโคมแก้วมากครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม...

... 16;นายแบบแต่งตัวแนวมั่กๆครับ กวนไม่เบา ....

...ถ่ายภาพได้แจ๋วมา เจ้านาย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณภาพสวยๆจากพี่เอกมากๆครับ นายแบบหล่อเนอะ อิอิอิ
ภาพดูเก่าๆได้อารมณ์คลาสสิกมากๆครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โคมแก้วสำหรับภาพบรรยากาศมากครับผม  ภาพสวยมากเลย :114: :005:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพระคุณครับ
ภาพสวยๆๆน่าดูทั้งนั้นเลย
ฝีมือเยี่ยมครับ :015: :015:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ ภาพและข้อมูลตลาดน้ำ :053:

มีโอกาศ  น่าไปเดินเที่ยวจังเลย ดูเป็น ธรรมชาติดีครับ :050:

เห็นภาพแล้ว รู้สึก ปลอดโปร่ง อยู่แต่ในเมือง  แออัด จริงๆเลยครับ :065:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
        ต้องขอ สวัสดีพี่โคมแก้ว และคณะอีก ครั้งนะ ครับ  และก็ ท่านโจ้
วันนั้นผมก็ ดี ใจ เหนือนกัน ที่ ได้เจอ พี่ ๆ ในเวบวัดบางพระ ก็ได้คุยกันอยู่นาน สองนาน และ ได้ความรู้ต่าง ๆ นา ๆ เยอะเลยครับ และ อบอุ่นมาก
และที่สำคัญ พี่โคมแก้ว และคณะ ก็ได้เมตตา น้อง ๆ ด้วย พระเครื่องของหลวงปู่เปื่น   :089:

ปล. 1.แล้ววันที่ 12 สค 2552 เจอกันครับพี่ :005:
ปล. 2.เรีอกผม บอล ก็ได้ ครับ พี่  :005:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ภาพเจ๋งครับพี่ เก่า.....แก่..... เหมาะสมและพอดีๆกับความเก่า...เอ๊ย เก๋า...! ของคนลั่นชัตเตอร์เลยล่ะครับ  :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยจังเลยครับ ภาพย้อนยุค ใช้เทคนิคอะไรเรอะครับ

• ผู้คุมกฎ
สวยจังเลยครับ ภาพย้อนยุค ใช้เทคนิคอะไรเรอะครับ
ใช้โปรแกรม PhotoScape ตกแต่งภาพครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่โคมแก้วมาก ครับ ภาพสวยมาก ครับ
ไม่มีรูปสาวๆเหรอครับ  555 
นายแบบ เท่ดีครับ

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
ตอนแรกนึกว่าได้ดูภาพเก่าๆดูไปดูมาเอไม่ใชล่ะ แหมถ่ายออกมาได้สวยทุกรูปเลย คราวหน้าออนทัวส์ที่ไหน เอามาให้ดูอีกนะ ชอบมากๆ ไม่ค่อยได้ไปไหน ขอบคุณ คุณ โคมแก้วด้วยนะค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับทุกคำชมเชยนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฝีมือการถ่ายภาพ ยอดเยี่ยมมากครับ :016: :015:

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณครับ ภาพและข้อมูลตลาดน้ำ :053:

มีโอกาศ  น่าไปเดินเที่ยวจังเลย ดูเป็น ธรรมชาติดีครับ :050:

เห็นภาพแล้ว รู้สึก ปลอดโปร่ง อยู่แต่ในเมือง  แออัด จริงๆเลยครับ :065:
ถ้าว่างเรียนเชิญครับ อาสาเป็นไกด์ พาเที่ยวครับ สำหรับ คณะของพี่ชาญ ยินดีเสมอครับ 04;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตลาดน้ำน่าเที่ยวมากๆ ครับ อาหารปาก อาหารตา  เพียบ    :095: :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ไปเที่ยวไม่ชวนน้อง ๆ บ้างเลย ..
แล้วมีอะไรมาฝากบ้างค่ะ   33;  สาว ๆ ไม่ถนัดน๊า   :007:

ขอบคุณพี่เอก กับภาพบรรยากาศเก๋า ๆ ด้วยนะคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ถ้าว่างเรียนเชิญครับ อาสาเป็นไกด์ พาเที่ยวครับ สำหรับ คณะของพี่ชาญ ยินดีเสมอครับ 04;

....ผมไปด้วยคร๊าบบบบ... :002: