ผู้เขียน หัวข้อ: ออกกำลังกายวันละนิดจิตเเจ่มใส  (อ่าน 1100 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
 :093: :093: :093: :093: :093:
      อยากให้พี่น้องชาวเว็บวัดบางพระทุกคน
มาช่วยกันรณรงณ์กันออกกำลังกายกันเถอะครับ
ออกกำลังกายวันละนิดเพื่อสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงของทุกท่านครับ
ส่วนตัวผมนั้นจะวิ่งที่สวนสาธารณะเเถวบ้านทุกวันครับตอนเย็น
เเล้วพี่น้องทั้งหลายมีวิธีการออกกำลังอยางไรบ้างครับ
ช่วยนำมาเเนะนำหรือบอกเล่าเก้าสิบด้วยนะครับ
 :093: :093: :093: :093: :093:
                           ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ
                                  :090:     ... ขอบคุณครับ...     :090:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

TUM

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ออกกำลังกายวันละนิดจิตเเจ่มใส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 12:41:56 »
ใช่แล้วครับอย่างที่ท่านบอก ร่างกายแข็งแรงจริง ๆ (และอย่างลืมสวดมนต์ทุกวันครับ จะได้มีจิตใจที่เข้มแข็งและครับ) รับรองได้ครับใครทำได้อย่างที่บอกชีวิตจะพบกับความสุขความสมหวังครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2552, 12:46:27 โดย ตั้ม/พรหมนิมิตร »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ออกกำลังกายวันละนิดจิตเเจ่มใส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 01:35:37 »
กายที่แข็งแรงเกิดจากการหมั่นเคลื่อนไหว  จิตที่แข็งแกร่งเกิดจากการสงบนิ่ง  :001:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 05:01:16 »
การออกกำลังกายคือภูมิคุ้มกันที่ดีกว่าผ้าปิดปากเสียอีก ...  :095:

กายที่แข็งแรงเกิดจากการหมั่นเคลื่อนไหว  จิตที่แข็งแกร่งเกิดจากการสงบนิ่ง  :001:

ขยับร่างกายที่บ้านไม่ร้อนใช่ไหมเฮีย ...  :007: :007: :007:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 05:11:13 »
ใช้ครับ ออกกำลังเพื่อสร้างภูมิต้านทานนะครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:02:24 »
การออกกำลังกายคือภูมิคุ้มกันที่ดีกว่าผ้าปิดปากเสียอีก ...  :095:

ขยับร่างกายที่บ้านไม่ร้อนใช่ไหมเฮีย ...  :007: :007: :007:

...ชอบไปออกกำลังที่ฟิตเนสนี่ครับเฮียโจ้....

...หวังอะไรรึเปล่าน้า หุหุ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 09:48:29 »
เป็นอย่างนั้นไปเจ้ากุมารสองตนนี้ สมาชิกเขาตั้งกระทู้มาสร้างสรรค์ ดั๊นมาซนซะผิดประสงค์ไปกันได้อีกนะ  :043: